พฤศจิกายน 14, 2018, 10:00:27 am

Author Topic: >>มามะ แบ่งปันเพลงแนว Electroooooooooo..<<Link ใหม่จ  (Read 50716 times)

puilouis

• Hero Member
    • Email
Re: >>มามะ แบ่งปันเพลงแนว Electroooooooooo..<<Link ใหม่
« Reply #60 on: สิงหาคม 01, 2009, 11:29:29 pm »
 8 bit ก็ฟังนะคับ ส่วนมาก เราฟัง eledtro pop ไม่ก็ เป็น techno house พวกนี้ิอ่ะ ฟังดุๆ ไม่ก็หวานเเจ๋วไปเลยเเห่ะๆ
You are not allowed to view links. Register or Login

zombitzh

• Jr. Member
  • **
Re: >>มามะ แบ่งปันเพลงแนว Electroooooooooo..<<Link ใหม่
« Reply #61 on: สิงหาคม 02, 2009, 01:29:43 am »
8bit  นี่เหมือนของ YMCK ป่าวคะ ถ้าใช่ก็เคยฟังแต่วงนี้ ชอบนะ น่ารักดี
แต่ถ้ามีวงอื่นแนะนำ ก็ดีค่า  ;D
Music Makes Me Mad.

dekbarn

• Newbie
  • *
« Reply #62 on: สิงหาคม 03, 2009, 08:30:32 pm »
ชอบมากครับขอบคุณครับ...

timino

• Newbie
  • *
« Reply #63 on: สิงหาคม 04, 2009, 08:04:24 pm »
ต้องการชุดไหนอ่ะครับ ผมก็ชอบนะวงนี้
ดนตรีมันกลุ้มกลิ่มดีจัง^^ แต่มันก็ไม่ค่อย Electro เท่าไรนักนะผมว่า

///

อยากได้หมดเลยค่ะ ตั้งแต่เก่ายันใหม่...
ดีใจจัง...มีคนชอบเหมือนกันเลย
ขอบคุณล่วงหน้าอีกนะคะ :-)

cockaynenight

• Full Member
« Reply #64 on: สิงหาคม 05, 2009, 01:48:51 pm »
You are not allowed to view links. Register or Login
ต้องการชุดไหนอ่ะครับ ผมก็ชอบนะวงนี้
ดนตรีมันกลุ้มกลิ่มดีจัง^^ แต่มันก็ไม่ค่อย Electro เท่าไรนักนะผมว่า

///

อยากได้หมดเลยค่ะ ตั้งแต่เก่ายันใหม่...
ดีใจจัง...มีคนชอบเหมือนกันเลย
ขอบคุณล่วงหน้าอีกนะคะ :-)

ทุกชุดนี่ยากอ่ะครับพวก Single นี่หาได้ยากมากไว้รอท่านอื่นกรุณาอัพให้แล้วกันนะครับผมมาอัพให้ 2 อัลบัมหลักๆแล้วกัน

The Whitest Boy Alive - Dreams - [2006]

Release Date  2006.06.05
Genre  Electro Pop
Bitrate  214 KBPS/VBR

1.  Burning
2.  Above You
3.  Inflation
4.  Fireworks
5.  Done With You
6.  Don't Give Up
7.  Figures
8.  Borders
9.  Golden Cage
10. All Ears

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

The Whitest Boy Alive - rules - [2009]

Release Date  2009.03.30
Genre  Electro Pop
Bitrate  189 KBPS/VBR

1.keep a secret
2 intentions
3 courage
4 timebomb
5 rollercoaster ride
6 high on the heels
7 1517
8 gravity
9 promise less or do more
10 dead end
11 island

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ทั้งสองชุดทำออกมาได้ดีเลยยิ่งไลน์กีตาร์กับเบสนี่โดนจริงๆ น้อยๆแต่เท่ดีเสียดายมันไม่ค่อยมีเสียงสังเคราะห์มากนัก
แต่โดยรวมก็ถือว่าโอเคเลยครับ ผมชอบเปิดตอนคิดงานหัวแล่นมากมาย ^^ ลองเอาไปฟังกันดูนะครับ

ตอนนี้ต้องเจียดเวลาไปอัพกระทู้ LET'S DANCE อาจจะไม่ค่อยมาอัพห้องนี้เท่าไรนักแต่ก็จะพยายามไม่ให้ห้องนี้ตายแล้วกันครับ^^
จะได้มีคนคุยเพลงแนวนี้กันต่อไป

romeo1973

« Reply #65 on: สิงหาคม 05, 2009, 10:47:09 pm »
แต้งสำหรับเพลงชุดไหม่จ้า  ;D

timino

• Newbie
  • *
« Reply #66 on: สิงหาคม 06, 2009, 08:33:44 pm »
ขอบคุณมากมายเลยค่ะ  :-*

« Reply #67 on: สิงหาคม 11, 2009, 03:55:49 pm »
เหอๆ ไม่มีคนดันกระทู้เลยเหรอเนี่ย สงสัยไม่ค่อยมีคนฟังแนวนี้จริงๆแฮะ

งั้นมานำเหนอ ให้ฟังเพลงนึงแล้วกันครับ

สาวสวยแนว Electro Pop กับ Debut Album อีก 2 เดือนข้างหน้ารอติดตามกันได้เลยครับ

romeo1973

« Reply #68 on: สิงหาคม 11, 2009, 07:13:11 pm »
อร๊ากๆ
ชอบมากๆฮ่ะๆ
ขอบคุนมากๆฮ่ะ

the Error

« Reply #69 on: สิงหาคม 11, 2009, 10:41:12 pm »

.....เมื่อดนตรี Emo มาผสมผสานกับ Nintendocore (เพลง 8 bit) ถ้าใครที่เคยฟัง YMCK วงจากญี่ปุ่นก็น่าจะนึกออก วงนี้จะพาคุณกลับไป เก็บเห็ด กับมาริโอ้ แต่ colonopenbracket ก็ไม่ได้ Nintendocore จ๋าขนาดนั้นยังมีสไตล์การร้องแบบ Emo ...ยังไงก็ลองฟังดูน่ะครับ แต่บางคนอาจจะไม่ชอบก็ไม่ว่ากัน ชุดนี้เป็น Demo ออกมาในปี 2005 เป็นเพลงสั้นๆ แต่ละเพลงจะไม่ถึง 3 นาที

Download

My TopWeekly Artists...

« Reply #70 on: สิงหาคม 12, 2009, 12:22:24 am »

.....เมื่อดนตรี Emo มาผสมผสานกับ Nintendocore (เพลง 8 bit) ถ้าใครที่เคยฟัง YMCK วงจากญี่ปุ่นก็น่าจะนึกออก วงนี้จะพาคุณกลับไป เก็บเห็ด กับมาริโอ้ แต่ colonopenbracket ก็ไม่ได้ Nintendocore จ๋าขนาดนั้นยังมีสไตล์การร้องแบบ Emo ...ยังไงก็ลองฟังดูน่ะครับ แต่บางคนอาจจะไม่ชอบก็ไม่ว่ากัน ชุดนี้เป็น Demo ออกมาในปี 2005 เป็นเพลงสั้นๆ แต่ละเพลงจะไม่ถึง 3 นาที

Download

55555 แอบฮารูป นี่ปกหรือเปล่าครับเนี่ย
ดูก็รู้ต้อง 8 Bit เอิ้กๆ ^^

myoctober

• **
« Reply #71 on: สิงหาคม 21, 2009, 04:55:02 pm »
ขอบคุณคะ

deeperman

• **
« Reply #72 on: สิงหาคม 21, 2009, 05:47:28 pm »
วง Hadouken! ครับ โคตรพ่อเลย

XJKO

• Newbie
  • *
    • Email
« Reply #73 on: สิงหาคม 21, 2009, 10:50:33 pm »
CSS ติด Password จ้า

Millionaire

• Sr. Member
« Reply #74 on: สิงหาคม 26, 2009, 08:33:39 am »
ขอบคุนนะคับ

i-zz

• Sitting,Waiting,Wishing!!!
« Reply #75 on: สิงหาคม 26, 2009, 10:53:57 pm »

เด๋ว Css หามาให้ใหม่นะคะ อัลบั้มไหนคะที่ติด pass อ่ะคะ :D

the Error

« Reply #76 on: สิงหาคม 27, 2009, 12:10:11 am »

เด๋ว Css หามาให้ใหม่นะคะ อัลบั้มไหนคะที่ติด pass อ่ะคะ :D

อันนั้ป่ะ (ปกๆ วันนี้นิ)
My TopWeekly Artists...

cefilo1277_MM

• Newbie
  • *
« Reply #77 on: สิงหาคม 27, 2009, 09:57:27 pm »
อยากได้ Tiga อัลบั้มเต็มอ่ะคับ ช่วยทีคับ

คุณ  i-zz อยากได้มากจิงๆๆ

ขอบคุณคับ

genshiken

• Little Happiness
« Reply #78 on: กันยายน 08, 2009, 12:48:03 pm »
ขอบคุณมากครับ  ;D

[Mr.DJ.B@nkty]

• Email
« Reply #79 on: กันยายน 11, 2009, 09:37:09 am »
โอวเยอะจริงๆนะครับเนี๊ย ผมก็มีเหมือนกันนะครับ House กะ Trace อ่ะครับ ส่วนมากผมจะฟัง Funky House นะครับ เพราะมันเป็นแนวเฮ้าที่เต้นได้ เด้งได้อ่ะครับผม ผมมักจะเปิดเวลาสาวๆเมาครับจะได้เต้นเต็มที่ ;D ส่วน Trace นี่ถ้าจะฟังผมแนะนำลองฟังผลงานจาก DJ ระดับโลกเช่น Armin van Buuren,ATB,Paul van Dyk,Tiesto เป็นต้นครับ เพลงแทร๊นซ์หรือทร๊านซ์ส่วนใหญ่เขาจะไว้อัพยานะครับ แต่ส่วนมากผมมักจะฟังเวลาเมาอ่ะครับฟังแล้วมันจะหลอนหรือไม่ก็ล่องลอยครับ บางที่ก็เหมือนเราหลุดไปในห้วงอวกาศครับ บางที่ถ้ามันหลอนๆก็ประมาณว่าเหมือนเราผุดออกจากหลุมศพมาเลยที่เดียวครับ ถ้าอยากฟังแทร๊นซ์นะครับผมแนะนำไปลองฟังที่นาซีอ่ะครับ ผับนี้จะเน้นเพลงแทร๊นซ์นะครับ เรื่องแสงสีเสียงนี้ไม่ต้องห่วงครับ มาตรฐานนอกเลยที่เดียวครับผม แล้วมาสาขาหนึ่งของแทร๊นซ์นะครับคือ Psy-Trace แนวนี้จะโหลดนะครับบางคนถ้าฟังไม่ได้ไม่ไหวนี่ถึงขั้นอ้วกแตกกันเลยที่เดียวครับ งาน Fullmoon Party,Blackmoon Party,Halfmoon Party ที่เกาะพงันลองไปเที่ยวดูนะครับ แล้วคุณจะเห็นสวรรค์ที่แท้จริงครับ ส่วนอัลบั้มเดี๋ยวผมจะมาทยอยแจกให้นะครับผม  :D

ไฟล์ไหนเสียขอความกรุณา PM มาหาผมเลยนะครับ เพราะบางทีผมหากระทู้ไม่เจอ่ะครับ

genshiken

• Little Happiness
« Reply #80 on: กันยายน 13, 2009, 12:13:20 pm »
มารับ Whitest Boy Alive ครับ

ขอบคุณมากครับ  :D

nooksica

• Newbie
  • *
« Reply #81 on: กันยายน 13, 2009, 06:02:38 pm »
ชอบกระทู้นี้มากๆครับ
แต่ความรู้ยังน้อยนิด
ผมชอบ owl city ที่สุด แล้วก็ Lights
ส่วนใหญ่จะฟัง perfume กับ แคปซูล แล้วก็ผลงานของนาย นากาตะ

lemoncake

• **
« Reply #82 on: กันยายน 13, 2009, 10:43:34 pm »
really luv <3 CSS !
thx mak mak  ;D

archa

• Newbie
  • *
« Reply #83 on: กันยายน 14, 2009, 10:58:46 am »
 :Dชอบเพลง house เหมือนกันครับ

sunet555

• Newbie
  • *
« Reply #84 on: กันยายน 14, 2009, 05:27:25 pm »
แนวนี้ล่ะที่หามานานหามาปล่อยเยอะๆนะขอบคุณมากครับ

romeo1973

« Reply #85 on: กันยายน 19, 2009, 11:38:59 am »
เอามาแบ่งกันอีกเยอะๆนะค่ะ

pandahappy

• Newbie
  • *
« Reply #86 on: กันยายน 20, 2009, 01:42:38 am »
มาขอบคุณสำหรับ วง The whitest boy alive ครับ เพราะดี ก็ว่าเสียงครุ้นๆ

indaindy

• Newbie
  • *
« Reply #87 on: กันยายน 21, 2009, 11:57:03 am »
มือใหม่หัด up คับ

ลองไปฟังกัน สำหรับ Breathe Electric

ชิวๆ คับ

เซนC86

• Moderator
« Reply #88 on: กันยายน 22, 2009, 07:43:44 pm »

You are not allowed to view links. Register or Login You are not allowed to view links. Register or Login

Honey&Clover

• Meisa s Summery
    • Email
« Reply #89 on: กันยายน 29, 2009, 12:40:31 am »
ชอบกระทู้นี้เหมือนกันค่ะ

ขอบคุณทุกๆคนที่อุตส่าห์มาแบ่งปัน
ขอบคุณจิงๆ ^^

เพลงของทุกคน สุดยอดมากเลย