กรกฎาคม 23, 2018, 10:25:39 pm

Author Topic: อยากให้ forindy มีอะไรเพิ่มบ้างครับ  (Read 46043 times)

pOrpauL

• Newbie
  • *
Re: อยากให้ forindy มีอะไรเพิ่มบ้างครับ
« Reply #30 on: ธันวาคม 20, 2008, 08:24:39 pm »
เพิ่งเข้ามาคับหาห้องแนะนำตัวไม่เจอเลยไม่รู้จะเริ่มคุยที่ไหนดีขอที่กระทู้นี้ละกัน..

อยากขอให้admin.มีการจัดห้องแนะนำตัวด้วยน่ะคับสำหรับคนที่มาใหม่อย่างผมจะได้ไม่หลงทาง หุหุ

แล้วก็โฆษณาgoogleทำไมมีเยอะจังเอาออกได้ไหมคับมันดูรกๆยังไงไม่รู้อะ

พอแค่นี้ละกันคับ ขอบคุณที่รับฟังความคิดเห็นขอผมนะคับ admin.
« Last Edit: ธันวาคม 20, 2008, 08:27:56 pm by pOrpauL »

pOrpauL

• Newbie
  • *
Re: อยากให้ forindy มีอะไรเพิ่มบ้างครับ
« Reply #31 on: ธันวาคม 20, 2008, 08:30:25 pm »
ปล. ถ้ามีลิงค์ให้ฟังตัวอย่างเพลงก่อนโหลดจะแจ๋วมากเลยคับ ^^

citizensheep

• Newbie
  • *
« Reply #32 on: ธันวาคม 25, 2008, 11:46:52 am »
อยากให้คุยเรื่องหนัง หนังนอกกระแส หรือจะหนังตามกระแสก้ได้คะ
มีเพลงดีๆ ก็มีหนังดีๆที่ยังไม่ได้เสพ
ชอบฟังเพลง แล้วก็ยังชอบดูหนังด้วยนะคะ

Vote คะ Vote

zaiberkill1231

• Newbie
  • *
    • Email
« Reply #33 on: มกราคม 16, 2009, 04:08:01 pm »
มีกลุ่มผู้รักรถคลาสสิกอ่าครับ
และก้อแจ้งทางสมาชิกกลุ่มทุกคนเกี่ยวกับการอัพเดท
การแต่งตัวอ่าครับ
ขอบคุณมากๆครับ

zaiberkill1231

• Newbie
  • *
    • Email
« Reply #34 on: มกราคม 16, 2009, 04:09:43 pm »
อัพเดท การแต่งตัวให้สมาชิกทราบกันทุกคน
เช่นส่ง อีเมล มา ก็ได้

hmm

• Full Member
« Reply #35 on: มกราคม 20, 2009, 04:47:36 pm »
จริง อยากให้มีกลุ่มที่เรียกว่า กลุ่มผู้สนใจการถ่ายรูปอะคับ เท่าที่ผมเล่นฟอร์อินดี้มา ก็นานนะเปลี่ยนไปเยอะเหมือนกัน แต่ที่ดูๆ ผมว่าคนเล่นบอร์ดนี้ อะเล่นกล้อง ไม่ว่าจะทอย โลโม่ ฟิล์ม Slr หรือ Dslr ก็ตามคับผมว่ามีเยอะพอควรเลย ก็เลยอยากให้มีห้องที่รวมผู้สนใจในการถ่ายภาพ(ทุกแนว ) อะเช่น โพสท์ภาพให้ช่วยกันวิจารณ์ภาพหรือ สอบถามการใช้ หรือ คุณภาพอุปกรณ์ไรงี้อะคับ หรือ สนใจในการถ่ายภาพอยากจะขอคำแนะนำจากสมาชิก อะ ผมก็เป็นคนนึงที่เล่นกล้อง แต่ว่าเบื่อบอร์ดข้างนอกแล้วอะอยากแลกเปลี่ยนประสบการณ์กะชาวฟออินดี้บ้างคับ ก็อาจทำให้บอร์ดนี้ กว้างขึ้นก็ได้นะ คนเล่นมากขึ้นแถมมีเพลงเจ๋งๆให้โหลดอีก(สนับสนุนของแท้ด้วยคับ)

ฝากไปพิจารณาด้วยละกันนะคับ
ผมซื้อ เพลงไทย !!

motae

• Newbie
  • *
« Reply #36 on: กุมภาพันธ์ 15, 2009, 10:32:24 pm »
อยู่กันไปจนเด็กแนวแก่เฒ่าก็พอคับ

Romeu

« Reply #37 on: มีนาคม 24, 2009, 12:39:21 am »
แจก MV เพลงครับ

mamepoko

• Jr. Member
  • **
« Reply #38 on: เมษายน 16, 2009, 02:59:46 am »
อยาก ให้มี ห้อง แนะนำหนังอินดี้หนังสั้นหนังนอกกระแส งาน แสดงศิลปะ    เฟอนิเจอร์ Home แปลกๆ

แยกเป็นหัวข้อไป อย่างหนังอินดี้เราก็แจกๆกันๆ โหลด ไรเงี้ยจัดไป  :D
ALBUM ไหนที่ชอบและพอหาซื้อได้ ก็อุดหนุนศิลปินเค้าเถอะจะได้มีงานดีๆให้เราฟัง แต่ตอนนี้โหลดกันอย่างเมามันลองฟังไปก่อน !!! :)
ก่อนที่ค่ายเพลงจะขายเพลงเรา กันในรูปแบบ โพลเดอร์ Mp3

goodknife

• Newbie
  • *
« Reply #39 on: เมษายน 16, 2009, 06:11:21 pm »
นิดนึงครับ เรื่องชื่อเว็บอะ อินดี้ เขียนเป็นภาษาอังกฤษว่า indie ไม่ใช่เหรอครับ  ???

-Cweetz

• Hero Member
  • Happy .. ^^"
    • http://ta-klomband.hi5.com
« Reply #40 on: เมษายน 24, 2009, 09:15:04 pm »
You are not allowed to view links. Register or Login
นิดนึงครับ เรื่องชื่อเว็บอะ อินดี้ เขียนเป็นภาษาอังกฤษว่า indie ไม่ใช่เหรอครับ  ???
ใช้ Indy กันคับ

น้อยคนนักที่จะใช้ indie ^^

แต่ความหมายมันก้อครือ ๆ กันอยุ.. Independent <เขียนถูกป่าวฟะ -  -*>
ช่วงนี้เวลาว่างเยอะ.. จะพยามแวะมาแจกเรื่อย ๆ นะ
หัดเล่นจ้า มาเจิมกันหน่อย อิอิ You are not allowed to view links. Register or Login

zalim-za

• Newbie
  • *
  • ~สลิ่มขึ้นสนิม~
« Reply #41 on: เมษายน 25, 2009, 08:57:47 am »
งง แหงะ...ทามไม ล๊อกอิน ด้วยอีเมลไม่ได้ งงง แดก ประสาทจะ แดก คะ .... แต่ ล๊อกอินไอดี ได้..หรือว่า ค้อง สมัครไหม่ งิ
สลิ่มขึ้นสนิม_________________ก็เป็นอย่างที่เป็น....ไม่ได้หนักหัวไคร

puilouis

• Email
« Reply #42 on: เมษายน 27, 2009, 03:42:50 pm »
อยากหั้ยมี วิทยุของเราเองคับได้มาเเนะนำเพลงกันไปหนุกหนานกันไปๆ อิอิอิ
You are not allowed to view links. Register or Login

badboyz08

• Newbie
  • *
« Reply #43 on: เมษายน 27, 2009, 11:44:27 pm »
นอกจาก webboard แจกเพลง
อยากให้ forindy มีอะไรเพิ่มบ้างครับ
หรือจะปรับปรุงบอร์ดตรงไหนบ้างเอ่ย

ถ้าทำให้ได้ก็จะทำให้นะครับ แหะๆ

อยากให้เอาคำว่า
งดแจกและขอเพลงของ GMM, RS ครับ
ออก ครับ

อินดี้ในความหมายผม  คืออิสระทางดนตรี ล่ะมั้ง?  ไม่แบ่งค่ายไม่แบ่งภาษา? ไม่แบ่งเครื่องดนตรี? ไม่แบ่งเพศนักร้อง?

แล้วอินดี้พี่ๆ คือดนตรีอะไรก้ได้ที่ไม่ใช่ สองค่ายนั่นร๋อครับ เหมือนมันจะไม่แฟร์กับพวกเขานะครับ

puilouis

• Email
« Reply #44 on: เมษายน 28, 2009, 09:22:05 am »
ผมว่าบางทีมันอาจจะเป็นเรื่องลิขสิทธิ์หรือเปล่าคับ?  จริงๆผมก็เชื่อว่าคนในบอร์ดนี้ไม่ได้สนใจเรื่องค่ายกันหรอกคับ แห่ะๆ

badboyz08

• Newbie
  • *
« Reply #45 on: เมษายน 28, 2009, 11:17:43 am »
ผมว่าบางทีมันอาจจะเป็นเรื่องลิขสิทธิ์หรือเปล่าคับ?  จริงๆผมก็เชื่อว่าคนในบอร์ดนี้ไม่ได้สนใจเรื่องค่ายกันหรอกคับ แห่ะๆ

ถ้านั้นก็เป็นการไม่แฟร์กับนักร้องค่ายเล็กน่ะสิครับ  ที่เราไปปกป้องลิขสิทธิ์ ของสองค่ายนั้น
แล้วไม่ปกป้องลิขสิทธิ์ ของนักร้องค่ายอื่น
- -*
ผมว่าไหนๆละเมิดกันทั้งบอร์ดแล้ว ก็ละเมิดมันทุกค่ายดีกว่าไหมครับ เราจะได้หนุกๆกัน
ส่วนอยากจะสนับสนุนศิลปินท่านใดเป็นพิเศษ ค่อยไปซื้อแผ่น ไปคอนเสิด หรืออื่นๆ เป็นรายบุคคลไป
เพราะส่วนตัวผมเอง ผมก็สนับสนุนศิลปิน  เพราะผมชอบร้องคาราโอเกะ
แต่เวลาฟังเพลงในคอม ก็ต้องพึ่งเพลงจากบอร์ดนี้ล่ะครับ^^

puilouis

• Email
« Reply #46 on: เมษายน 28, 2009, 12:39:34 pm »
ถ้านั้นก็เป็นการไม่แฟร์กับนักร้องค่ายเล็กน่ะสิครับ  ที่เราไปปกป้องลิขสิทธิ์ ของสองค่ายนั้น
แล้วไม่ปกป้องลิขสิทธิ์ ของนักร้องค่ายอื่น

ผมว่ามันก็ม่ะใช่ปกป้องสิทธิ์ของค่ายนั้นหรอกนะคับ  แต่เด๋วนี้การหากินกับลิขสิทธิ์มันก็เป็นอีกทางออกนึง  โดยส่วนตัวผม ไม่ได้เเคร์เรื่องลิขสิทธิ์นี้หรอกนะคับ  แต่ว่าเพลงบางเพลง อย่างค่ายเล็กๆบางทีมันไม่สามารถที่จะหาได้จริงๆ สุดจะเกินจะหาได้ ทางออกสำหรับการหาเพลงจาก ทางเวปก็เป็นอีกทางเลือกนึง
   แต่เิอ๊ะ คิดไปคิดมา  อิสระทางดนตรีมันก็ถูกนะ  แต่ผมว่าอิสระมันม่ะเกี่ยวกับอินดี้นะ งงๆเเฮะ

-Cweetz

« Reply #47 on: เมษายน 28, 2009, 04:04:57 pm »
อินดี้ ก้อแปลว่า อิสระ อ่ะแหละคับ แต่ควรแยกแยะระหว่าง อิสระ กะความถูกต้อง

ส่วนตัวผมคิดว่า งด แจก GMM RS ก้อดีอยุแล้ว ^^

เคยมีเวบโดนฟ้องจนต้องปิดหลายเวบแล้วนะึคับ

ผมรัก และอยากให้ foindy เปิดงี้ตลอดไป

เพราะมันเปนบอร์ดแรกที่ผมได้เข้าร่วมและรุสึกว่าเปนตัวของตัวเองดี

-*-
ช่วงนี้เวลาว่างเยอะ.. จะพยามแวะมาแจกเรื่อย ๆ นะ
หัดเล่นจ้า มาเจิมกันหน่อย อิอิ You are not allowed to view links. Register or Login

puilouis

• Email
« Reply #48 on: เมษายน 28, 2009, 04:18:51 pm »
ผมรัก และอยากให้ foindy เปิดงี้ตลอดไป

เพราะมันเปนบอร์ดแรกที่ผมได้เข้าร่วมและรุสึกว่าเปนตัวของตัวเองดี

เอวัังด้วยประการละชะนี้้้

badboyz08

• Newbie
  • *
« Reply #49 on: เมษายน 28, 2009, 07:12:12 pm »
ไม่รู้สิครับ

งั้นผมมันก็คงไม่ใช่อินดี้หรอกครับ

ผมมันก็แค่นอกกระแส

แต่ที่แน่ๆ  อุดมการ์ณผม คือฟังทุกเพลงที่เพราะ? ไม่ขึ้นกับปัจจัยใดๆทั้งปวง - -*

ปล. อย่างงไปเลยครับ

รากศัพท์ มัน มาจากคำว่า อินดิเพนเด้น

แปลว่า  เอกราช อิสระ ไงครับ 

คนเดี๋ยวนี้ เอาคำว่าอินดี้มาใช้กัน เยอะบางทีก้ยังไม่รุว่าคืออะไร - -
« Last Edit: เมษายน 28, 2009, 07:19:09 pm by badboyz08 »

puilouis

• Email
« Reply #50 on: เมษายน 29, 2009, 08:54:36 pm »

รากศัพท์ มัน มาจากคำว่า อินดิเพนเด้น

คนเดี๋ยวนี้ เอาคำว่าอินดี้มาใช้กัน เยอะบางทีก้ยังไม่รุว่าคืออะไร - -
ผมเห็นด้วยกับผล.คับผม^^

-Cweetz

« Reply #51 on: เมษายน 29, 2009, 10:29:17 pm »
ก้ออย่างที่ว่า

คำว่า อินดี้ มันก้อไม่ได้เท่อารัยเลย..

มันอยุที่ความหมาย อิสระ.. ^^

GiGii3

• Global Moderator
  • ร้องรำ ให้ฉ่ำจิต
« Reply #52 on: เมษายน 29, 2009, 10:47:43 pm »
ไม่ต้องพูดไรมากค่ะ  รู้สึกเหมือนท่านเก่งนี่แหละ

เพราะมันเปนบอร์ดแรกที่ได้เข้าร่วมและรุสึกว่าเปนตัวของตัวเองดี  ทุกคนก็เป็นกันเอง

รัก Forindy ค่ะ

อินดี้ ก้อแปลว่า อิสระ อ่ะแหละคับ แต่ควรแยกแยะระหว่าง อิสระ กะความถูกต้อง

ส่วนตัวผมคิดว่า งด แจก GMM RS ก้อดีอยุแล้ว ^^

เคยมีเวบโดนฟ้องจนต้องปิดหลายเวบแล้วนะึคับ

-*-

puilouis

• Email
« Reply #53 on: เมษายน 29, 2009, 10:57:43 pm »
อิอิ เริ่มยาวๆ

badboyz08

• Newbie
  • *
« Reply #54 on: เมษายน 30, 2009, 10:22:19 pm »
อุดมการ์ณกินไม่ได้สินะ

เอฟ

• เนตแรง...แต่โหลดลาปเป็ดเป็นชาติ 55+
« Reply #55 on: พฤษภาคม 02, 2009, 11:10:52 pm »
เอ่อ... ขอผมตอบคำถามว่าอยากได้อะไรเพิ่มก่อนน่ะคับ คงมิว่ากัน อิอิ

เอ่อ...อยากให้บอร์ดนี้มีญิงเพิ่มขึ้นเยอะๆๆ 5+ คุณ พอล สมิธ ทำได้ม่ะเอ่ย อิอิ

เซนC86

« Reply #56 on: พฤษภาคม 15, 2009, 01:03:12 pm »
ผมขอตรงนี้ได้มั๊ยครับ คิดว่าบอร์ดคงใช้งานสะดวกขึ้นอีกนิดครับ โดยที่ไม่ต้องเลื่อนกลับไปด้านบน
เพื่อที่จะกดลิงค์ในหน้าถัดไป เวลาที่กระทู้นั้นมีคอมท์เยอะมากๆ ขอบคุณมากครับ (ชอบบอร์ดนี้ครับ)

ทางมุมล่างขวา เมื่อกดแล้วกลายเป็นหัวข้อถัดไป ไม่น่าใช่หน้าถัดไปครับ  :)

You are not allowed to view links. Register or Login You are not allowed to view links. Register or Login

eeewall

• Newbie
  • *
« Reply #57 on: พฤษภาคม 19, 2009, 08:43:57 pm »
ไม่รู้สิครับ

งั้นผมมันก็คงไม่ใช่อินดี้หรอกครับ

ผมมันก็แค่นอกกระแส

แต่ที่แน่ๆ  อุดมการ์ณผม คือฟังทุกเพลงที่เพราะ? ไม่ขึ้นกับปัจจัยใดๆทั้งปวง - -*

คิดไรมากครับ

เรื่องนี้ไม่เกี่ยวกับความอิสระทางดนตรีอะไรเลย
เกี่ยวกับถ้าโพสเพลงค่ายใหญ่เวปจะถูกปิด

เพราะก่อนนี้เคยถูกล้างเวปมาทีนึงแล้ว

ถ้าอยากฟังเพลงอิสระ ตามสิ่งที่คุณกล่าว
บอร์ดเพลงไม่จำกัดสาขา หรือ ไม่ตีตราว่าอินดี้

มีถมไปในประเทศไทย

จะอะไรกับคำจัดกัดความมากครับ

เปล่าประโยขน์

mamazita

• Newbie
  • *
« Reply #58 on: พฤษภาคม 23, 2009, 09:20:16 am »
อยากให้มีบอร์ดที่ให้ความรู้เกี่ยวกับแนวเพลงต่างๆ มาช่วยกันโพส

puilouis

• Email
« Reply #59 on: พฤษภาคม 23, 2009, 10:35:11 am »
อยากให้มีบอร์ดที่ให้ความรู้เกี่ยวกับแนวเพลงต่างๆ มาช่วยกันโพส
ฮ่าๆ ถ้าเเบบนั้นตั้งกระทู้ตอบโดยด่วนเลยคับฮ่าๆ