สิงหาคม 17, 2018, 02:12:59 am

Author Topic: ขอดัน Slow Reverse ครับ  (Read 2908 times)

iKornz ♪(´ε` )

• Sr. Member
  • Indi(e)vidual
ขอดัน Slow Reverse ครับ
« on: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 11:00:27 pm »
ชอบวงนี้ครับ

เสียงดี ยอมรับ

ฟังทุกวันเลย อิอิ

ขอให้มีผลงานเจ๋งๆออกมาอีกนะครับ

iKornz ♪(´ε` )

• Sr. Member
  • Indi(e)vidual
Re: ขอดัน Slow Reverse ครับ
« Reply #1 on: มีนาคม 01, 2010, 09:12:41 am »
You are not allowed to view links. Register or Login

เว็บของวงนี้ครับ

สังกัดค่าย colourcode

Slow Reverse เริ่มต้นขึ้นในปี 2006 โดย อุกฤษฏ์ ศิริชนะ ซึ่งเคยร่วมงานกับวง Death of a Salesman ในช่วงปี 2004-2006 โดยช่วยดูแลงาน motion graphic และ เล่นเบส ในงาน SOI Music (Bangkok/Tokyo)

ปลายปี 2006 อุกฤษฏ์ ได้ร่วมกับ พิมพ์อุมา(ชมพู) และ ศรีวรา (ออย) ซึ่งเป็นรุ่นน้องที่คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ จุฬาฯ ก่อตั้งวง Slow Reverse ขึ้น โดยวาง concept ให้ดนตรีอยู่บนพื้นฐานของ Synth-Pop ที่มีกลิ่นอายแบบ Icelandic ผสมกับการเรียบเรียงแบบ Cut&Paste Pop-Rock มีจุดเด่นที่เมโลดี้กีต้าร์ที่สวยงาม กับ เสียงสังเคราะห์แบบย้อนยุค ที่ผสมรวมกับเครื่องดนตรีอิเลคโทรนิค
(อ้างอิงจาก You are not allowed to view links. Register or Login)

Crazy Film Shop !!!

• Jr. Member
  • **
    • Email
Re: ขอดัน Slow Reverse ครับ
« Reply #2 on: มีนาคม 16, 2010, 08:34:39 pm »
ชอบครับวงนี้ ผลงานเค้าดีจริงๆ  ;D
หนังนอกกระแส หนังรางวัล หนังอาร์ต

You are not allowed to view links. Register or Login