มกราคม 22, 2018, 05:10:56 pm

Author Topic: All About House Music ! รวมดนตรีเต้นรําชั้นดีไว้ท  (Read 74055 times)

cockaynenight

• Full Member
Re: All About House Music ! รวมดนตรีเต้นรําชั้นดีไว้
« Reply #30 on: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 02:48:20 pm »
You are not allowed to view links. Register or Login
STEREO SUXX SESSION 1 ( promo mixed december 2009 ) งานมิกซ์ของผมเองครับ ใครชอบ Funky ' Tech House ลองดูนะครับ ถือว่าเอาไว้ปาร์ตี้ที่บ้านละกัน ( จะมีใครโหลดฟะเนี่ย  ;D ;D ;D )
You are not allowed to view links. Register or Login

จัดให้ครับ เดี๋ยวค่ำๆมาเม้นให้นะ  ;D

**โอเคนะครับ แต่ช่วงแรก Loop มันเนือยไปหน่อยนะครับ ช่วงกลางค่อนท้ายมันดี ตอนจบก็นึกอยู่ว่าจบแบบไหนอิอิ อ่อจบไปแบบนี้ก็แปลกดี แต่ถ้าจบด้วย Loop ธรรมดามันจะดีเวลาไปต่อเพลงอื่นง่ายนะครับ**  ;D ;D ;D
« Last Edit: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 10:48:51 pm by cockaynenight »

Eardumb

• Sr. Member
  • Global Underground ( BKK )
Re: All About House Music ! รวมดนตรีเต้นรําชั้นดีไว้
« Reply #31 on: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 11:45:50 pm »
STEREO SUXX SESSION 1 ( promo mixed december 2009 ) งานมิกซ์ของผมเองครับ ใครชอบ Funky ' Tech House ลองดูนะครับ ถือว่าเอาไว้ปาร์ตี้ที่บ้านละกัน ( จะมีใครโหลดฟะเนี่ย  ;D ;D ;D )

จัดให้ครับ เดี๋ยวค่ำๆมาเม้นให้นะ  ;D

**โอเคนะครับ แต่ช่วงแรก Loop มันเนือยไปหน่อยนะครับ ช่วงกลางค่อนท้ายมันดี ตอนจบก็นึกอยู่ว่าจบแบบไหนอิอิ อ่อจบไปแบบนี้ก็แปลกดี แต่ถ้าจบด้วย Loop ธรรมดามันจะดีเวลาไปต่อเพลงอื่นง่ายนะครับ**  ;D ;D ;D
-ขอบคุณครับสําหรับเม้นท์ จะน้อมรับไว้และปรับปรุงต่อไปนะครับ  ;D ;D ;D

fito

ขอบคุณครับสำหรับ อัลบั้ม Nude Dimensions Vol.1-3  เพลินดีจริงๆ  :D
สงสัยได้หลงไหลเพลงของค่าย Naked Music แล้วมั้งครับ อิอิ
เจอเพลงของค่ายนี้เข้าไป คงต้องหลงไหลแล้วล่ะครับ  :D

Eardumb

Felix da Housecat - He Was King / electronic, house, electro, electroclash,   ( USA )

VA - Promo Club House - [2009]
Thanks: You are not allowed to view links. Register or Login You are not allowed to view links. Register or Login
Release Date 2009.07.12
Genre Electro House
Bitrate 320 KBPS/CBR

01. Gotta Let You Go (Dutch Mix)
02. Somebody Elses Guy 2009 (Laurent Wolf Remix)
03. Right On Time (Original Mix)
04. Wherever You Will Go (Alex Gap Treatment)
05. Wherever You Will Go (Electrophunk Remix)
06. Better World (Slin Project Remix)
07. Space Invaders Are Back (Erick Lahm Remix)
08. Disco Ballistic (Original Mix)
09. String Circus (Original Mix)
10. The Rain (Scott & Dave Remix)
11. All Nite Long (John Dahlback Remix)
12. Now That We Found Love 2k9 (Club Original Mix)
13. Raindrops (Alex Davey Club Mix)
14. Close Your Eyes (Original Mix)
15. Someday (Electrofish Remix)
16. Outta Control (Lucky 7 Remix)
17. Dream On (BeMax & Whilliam Rise Remix)
18. Think About The Way 2k9 (Spencer & Hill Remix)

อัลบัมนี้แนว Electro House ถึงแม้ยังไม่ได้อธิบายไว้หน้าแรก แต่คิดว่าเป็นแนวที่ฟังไม่ยากเพราะส่วนใหญ่หลักๆจะออกแนว Dance Hall Club Mix
ซะเป็นส่วนใหญ่ ฟังแล้วต้องได้โยกย้ายขยับร่างกายในบัดดลขาแด๊นซ์มิควรพลาด เอิ้กๆ

และอีกอย่างที่แนะนำอัลบัมนี้เพราะ Sound และลูกเล่นหลากหลายดีฟังแล้วไม่ค่อยเบื่อเท่าไร
« Last Edit: มีนาคม 04, 2010, 04:44:03 pm by cockaynenight »

Kalica - Dream Time - [2009]
Thanks: You are not allowed to view links. Register or Login You are not allowed to view links. Register or Login
Release Date 2009.12.08
Genre Deep House,Soulful House
Bitrate 217 KBPS/VBR

01. Swing Me
02. Love Land
03. Republica
04. Dream Time
05. Sweet Memories
06. Underwater
07. World Definition
08. Why Not

อัพอัลบัมตามใจฉันอีกแล้วฮ่าๆ งานนี้ได้ฟังผลงานของตา Kalica นี่ครั้งแรกแล้วรู้สึกว่าแนวดนตรีน่าฟังดีเพราะจะออกแนว Jazz House นิดๆ
สมควรกับชื่ออัลบัมว่า Dream Time ฟังแล้วชวนให้คิดถึงว่าคนที่ใจรักดนตรี House สงสัยเวลาฝันคงไม่พ้นแบบนี้ฮ่าๆ ขนาดฝันยังขอโจ๊ะๆนิดนึง

indyz.

• Come Skank With Me !
แอบมาหยิบไปฟังหน่อยนะครับ

เป็นอีกแนวเพลงที่ผมไม่ถนัดเอาซะเลย ^^
Password: indyz

แอบมาหยิบไปฟังหน่อยนะครับ

เป็นอีกแนวเพลงที่ผมไม่ถนัดเอาซะเลย ^^
ตามสบายเลยครับ มาหยิบฟังเยอะๆเลยครับเผื่อจะได้มีเพื่อนคุยนอกจาก คุณEardumb บ้างอิอิ

aragon_x

• Newbie
  • *
ส่วนตัวแล้วชอบเพลงนี้ครับ   Caught In The Moment-Haji & Emanuel :-*  ไม่ค่อยรู้ว่าเพลงไหนดังหรือเปล่า แต่พอเมาปุ๊บ้เพลงแนวนี้มาทไรมันแบบหยุดไม่ได้ทุ๊กทีครับ ส่วนมากเพื่อนที่ไปด้วยคิดว่าผมเมายา 55 ขอบคุณสำหรับเพลงครับ เป็นกำลังใจให้ ผมคงเป็นได้แค่ผู้รับที่ดีครับ 

Eardumb

New DJ set from Aymil-Delirious. Dancy rhythms with a groovy tent. NJoy!!! march 2010 / deep ' funky' tech house  
ใครที่ชอบสไตล์ของคุณ cockaynenigh จากค่าย Nude น่าจะชอบงานมิกซ์เซตนี้นะครับ เพลงอาจจะไม่หวานเท่า แต่โดยรวมแล้วยังคงเป็น deep house อยู่นะครับ แถมยังได้อารมณ์มิกซ์สดด้วย โหลดเอาไว้ปาร์ตี้ที่บ้านได้เลย ( ไฟล์เล็กๆ คุณภาพเสียง  ;D ;D ;D )
« Last Edit: มีนาคม 08, 2010, 05:25:03 am by Eardumb »

New DJ set from Aymil-Delirious. Dancy rhythms with a groovy tent. NJoy!!! march 2010 / deep ' funky' tech house  
ใครที่ชอบสไตล์ของคุณ cockaynenigh จากค่าย Nude น่าจะชอบงานมิกซ์เซตนี้นะครับ เพลงอาจจะไม่หวานเท่า แต่โดยรวมแล้วยังคงเป็น deep house อยู่นะครับ แถมยังได้อารมณ์มิกซ์สดด้วย โหลดเอาไว้ปาร์ตี้ที่บ้านได้เลย ( ไฟล์เล็กๆ คุณภาพเสียง  ;D ;D ;D )

ขอบคุณครับ  ;D

DJ Sneak - House Of House Part B - [2009.08.18][Deep House,Tech House,House][CBR][320K/MP3]
Release Date 2009.08.18
Genre Deep House,Tech House,House

01. Laid Back Session - Original Mix
02. Mean Ruckle - Original Mix
03. Chi Chi Game - Original Mix
04. Whyteout - Original Mix
05. Afternoon Delight - Original Mix
06. Into The Twilight - Original Mix
07. Shut Up - Original Mix
08. Bongosonic - Original Mix
09. After Greens Mash Up - Original Mix
10. Tonight's The Night - Original Mix
11. House Of House Mix - Continuous DJ Mix

แนวนี้น่าจะถูกใจคุณEardumb มี Tech Sound เก๋ๆให้ได้ฟังกัน
อัพเพลง
House ทีเหนื่อยใจไฟล์มันช่างใหญ่ซะเหลือเกิน ฮ่าๆ

Eardumb

DJ Sneak - House Of House Part B - [2009.08.18][Deep House,Tech House,House][CBR][320K/MP3]
Release Date 2009.08.18
Genre Deep House,Tech House,House

01. Laid Back Session - Original Mix
02. Mean Ruckle - Original Mix
03. Chi Chi Game - Original Mix
04. Whyteout - Original Mix
05. Afternoon Delight - Original Mix
06. Into The Twilight - Original Mix
07. Shut Up - Original Mix
08. Bongosonic - Original Mix
09. After Greens Mash Up - Original Mix
10. Tonight's The Night - Original Mix
11. House Of House Mix - Continuous DJ Mix

แนวนี้น่าจะถูกใจคุณEardumb มี Tech Sound เก๋ๆให้ได้ฟังกัน
อัพเพลง
House ทีเหนื่อยใจไฟล์มันช่างใหญ่ซะเหลือเกิน ฮ่าๆ

555 ขอบคุณมากครับเพลงดีครับ เล่นกันอยู่ 2 คนเลยเราบอร์ดนี้ ผมแก่เเล้วอ่ะครับเลยชอบ deep house ล่องๆ หม่นๆ หรือ ถ้าตืีดๆเลยนี่ก็ต้อง Minimal ไปเลยครับ ไว้วันหลังจะหามาปันนะครับ ช่วงนี้ใช้เนตชาวบ้านอยู่เลยไม่ค่อยได้หาน่ะครับ   ;D ;D ;D ;D

Arctic Hospital - Neon Veils - [2008.09.16][House,Dub Techno,Minimal][CBR][320K/MP3]
Release Date 2008.09.16
Genre House,Dub Techno,Minimal

01. Sunset Circle
02. Encompass
03. Stepping Back
04. Placement By Air
05. Neon Seven
06. At Random
07. In Your Image
08. Night Carrier

อันนี้เป็นผลงานของ Eric Patrick Bray DJ ชาวอเมริกันที่น่าสนใจคนนึงด้วยประวัิติการเริ่มเรียนรู้การเป็น DJ ในวัย 14 ปี
และได้ถูกดึงเข้าวงการ
DJ อย่างเต็มตัวตอนอายุ 17 และได้ออกผลงานครั้งแรกเมื่อตอนอายุ 19 ซึ่งนี่ก็เป็นอัลบัมล่าสุด

สไตล์หลักเน้นไปทาง Techno IDM ลูกหม้อ Tech House นั่นเองยังไงลองฟังกันดูนะครับอันนี้ออกแนว Minimal นิดๆ
Deep หน่อยๆน่าจะเป็นทางเลือกอีกทางเลือกของคุณ Eardumb  ;D ;D

ปล.2 เล่นกัน 2 คนก็ไม่เป็นไรครับยังดีกว่าไม่มีเพื่อนเล่น 555

Eardumb

Zoo Brazil - Don't Panic ( LP )  / tech house  

You are not allowed to view links. Register or Login  เป็น LP นะครับเอาไปเปิดเล่นได้เลยมี 11 เพลง ;D ;D ;D
« Last Edit: มีนาคม 15, 2010, 08:54:48 am by Eardumb »

You Cant Have It All ฟังซิลดีจัง ชอบๆ
Drunk Again ก็เก๋ดี

ขอบคุณครับ คุณEardumb

zadzdjaon

• Newbie
  • *
อยากได้แนวๆ ตื๊ดๆ

อัพยาๆ หลอนๆ อะครับ พอจะมีแนะนำบ้างไหม

เอาออกแนว Dub ก้ได้นะครับ

VIVIDSND

• Email
โห...สุดยอด!!!!!!

อ่านแล้วได้รู้อะไรเยอะเลย
ขอบคุณที่แบ่งปันความรู้ดีๆนะคะ

taylorboy

• that's hype!!! ♫~*
โหวว ๆ ๆ

ท่าน Eardumb กะท่าน cockaynenight นี่สุดยอดไปเลยคับ ปรมาจารณ์ electro-house เลยก็ว่าได้

จิงๆเเล้วผมชอบเเนวนี้เหมือนกันนะ สมัยยังละอ่อนฝันว่าอยากเป็น DJ เเสคร้ชเเผ่นมันเท่ห์ดี  555+

เเต่เนื่องจากไม่ค่อยรู้เรื่องรู้ราว ว่ามันจะทำยังไงดีวะ ตูถึงจะเป็น DJ ได้ จึงล้มเลิกความคิดไป
  :'(

ยังไงก็ขอบคุณมากๆเลยคับ ที่เเบ่งปันสิ่งเเปลกใหม่ๆให้วงการ forindy เเละทุกๆคนคับ
  ;D ;D

Eardumb

Carl Cox - Live @ Treasure Island Hangar, San Fransisco / tech ' electro 'electronica minimal
คงไม่ต้องบรรยายกันมากสําหรับคุณน้า Carl Cox ผู้นี้สําหรับผู้ที่มีบุญ ได้ดูเล่นสดที่ไทยไปเเล้ว ส่วนคนที่ยังไม่รู้จักไปดูน้าเเกเปิดสดกันเลยครับ You are not allowed to view links. Register or Login
ลองโหลดเล่นสดไปฟังกันเลย You are not allowed to view links. Register or Login

Eardumb

โหวว ๆ ๆ

ท่าน Eardumb กะท่าน cockaynenight นี่สุดยอดไปเลยคับ ปรมาจารณ์ electro-house เลยก็ว่าได้

จิงๆเเล้วผมชอบเเนวนี้เหมือนกันนะ สมัยยังละอ่อนฝันว่าอยากเป็น DJ เเสคร้ชเเผ่นมันเท่ห์ดี  555+

เเต่เนื่องจากไม่ค่อยรู้เรื่องรู้ราว ว่ามันจะทำยังไงดีวะ ตูถึงจะเป็น DJ ได้ จึงล้มเลิกความคิดไป
 :'(

ยังไงก็ขอบคุณมากๆเลยคับ ที่เเบ่งปันสิ่งเเปลกใหม่ๆให้วงการ forindy เเละทุกๆคนคับ
 ;D ;D

ขอบคุณมากๆนะครับ ที่เข้ามาทักทายกัน  ;D ;D ;D อย่างที่บอกน่ะครับ การจะเป็นดีเจ ( Disc Jockey ) นั้นไม่ยากเลยครับฝึกฝนบ่อยๆ เเต่โดยพื้นฐานเเล้วมาจากการฟังเพลงเยอะทั้งนั้นล่ะครับ เเต่ถ้าจะทําเป็นอาชีพหลักนั้นคงยากสําหรับสังคมไทย ส่วนใหญ่คนจะมองผับ ร้าน ที่เปิดเพลงเเนว House หรือ trance ว่าเป็นเเหล่ง มั่วสุมของพวกเล่นยา เกย์ เเอ๊บไฮโซ ผู้หญิงกลางคืน ( ส่วนตัวผมคิดนะครับ ) ผับส่วนใหญ่จึงมีอายุไม่นาน ถ้าไม่สร้างชื่อเสียงมาก่อน บางทีดีเจก็ต้อง ยําเพลง club house มิกซ์รวมกับบรรดา commercial song ทั้งหลาย ทั้งเพลงไทย เพลงสากล คนที่ฟังเพลงดีๆก็เอียนกันไปล่ะครับ โดยรวมเเล้วปฎิเสธไม่ได้เลยว่าคนเที่ยวส่วนใหญ่จะนิยม Live Band มากกว่า จริงๆเเล้วคนที่ฟังเพลงนี้จริงๆ มีเยอะมากนะครับ เเต่จะทําไงได้ส่วนใหญ่จะต้องไปร้านที่ปิดดึกๆ ( ผมหมายถึง ผับต่อ ) มันก็จะมีปัญหาเปิดเกินเวลา ยา โสเภณี ตํารวจ ก่อกวน ซึ่งเมื่อก่อนผมเจอเเทบทุกวัน สูญเสียความเป็นตัวเองไปเยอะ จนต้องเลิกเปิดเป็นงานประจํา ( จริงๆเเล้วเเก่ เค้าเลิกจ้าง 555 ) หวังว่าซักวันนึงคงได้มีโอกาสเจอกันใน ปาร์ตี้ ที่ร้าน cafe de morc นะครับสําหรับเพื่อนๆ ที่ฟัง house บอร์ดนี้ ผมว่าจะจัดปาร์ตี้อยู่น่ะครับ คือจะหาเพื่อนๆมาเเจมๆกัน  น่าจะรอให้บ้านเมืองสงบก่อน ตอนนี้ไปจัดสงสัยโดนรวบทั้ง ก๊วนเเน่ๆ  ;D ;D ;D
« Last Edit: มีนาคม 28, 2010, 12:05:00 pm by Eardumb »

annemos

• Newbie
  • *
    • Email
ประทับใจมากครับ น้ำใจงามจริงๆ ขอขอบคุณไว้นะที่นี้ บรรเจิดมากมาย

น่าจะรอให้บ้านเมืองสงบก่อน ตอนนี้ไปจัดสงสัยโดนรวบทั้ง ก๊วนเเน่ๆ  ;D ;D ;D
อ่านมาฮาตรงนี้จริงๆ 5555 ;D ;D ;D
ช่วงนี้อามาจากอเมริกาไม่ค่อยได้อัพเดตเลย ไว้หลังสงกรานต์จะมาแจมคุณ Eardumb ใหม่ฮะ

muwee

• Newbie
  • *
    • Email
สุดครับ ขอบคุณมากมาย ตบมือดังๆครับ

Eardumb

Richie Hawtin - Miami Sessions ( 2009 ) / techno ' progressive ' minimal house You are not allowed to view links. Register or Login

Eardumb

ช่วงนี้หามาเเต่งาน mix set ของบรรดาดีเจเอาไว้เปิด ปาร์ตี้ หรือ สงกรานต์ กันก่อนนะครับ  ส่วน LP ติดไว้ก่อนเน้อ  8) 8) 8)

Eardumb

เอามาให้ดูเล่นๆ เจ๋งๆ You are not allowed to view links. Register or Login

paracin

• Newbie
  • *
สุดยอดความรู้จริงๆเลยครับบ เคยแต่หาศึกษาตามเนต แต่ไม่เคยเจอแบบลึกๆอย่างนี้เลย ฮ่าๆ ขอบคุณสำหรับบทเรียนและเพลงเยี่ยมๆจริงๆเลยครับบ ดูเหมือนพี่ Eardumb จะชอบ deadmau5 แอบเห็นรูปตรงดิสเพล แหะๆ

ชอบจริงๆที่บอกเอาไว้ปาร์ตี้ที่บ้าน ฮ่าๆๆ ไม่รุ้เมื่อไร ที่ cafe de moc จะมีปาร์ตี้อีกสถานการณ์ปัจจุบันดูยืดเยื้ออ ฮ่าๆๆ ปรี๊ดดๆ

Eardumb

สุดยอดความรู้จริงๆเลยครับบ เคยแต่หาศึกษาตามเนต แต่ไม่เคยเจอแบบลึกๆอย่างนี้เลย ฮ่าๆ ขอบคุณสำหรับบทเรียนและเพลงเยี่ยมๆจริงๆเลยครับบ ดูเหมือนพี่ Eardumb จะชอบ deadmau5 แอบเห็นรูปตรงดิสเพล แหะๆ

ชอบจริงๆที่บอกเอาไว้ปาร์ตี้ที่บ้าน ฮ่าๆๆ ไม่รุ้เมื่อไร ที่ cafe de moc จะมีปาร์ตี้อีกสถานการณ์ปัจจุบันดูยืดเยื้ออ ฮ่าๆๆ ปรี๊ดดๆ
ไป Culture Club สิครับ ย้ายไปใกล้ๆ เเล้วไม่น่้าจะเกี่ยวกับ ม๊อบ นะครับเพราะเข้าซอยก่อนถึงอนุสาวรีย์ เเต่ส่วนตัวผมชอบ Cafe มันขลังดีฮะกันเองๆ  ;D ;D ;D

Emarosa

• Newbie
  • *
พี่คับ
VA - Nude Dimensions Vol.3 เพลงหนึ่งเสียคับผม

ขอบคุณมากคับผม
« Last Edit: เมษายน 07, 2010, 08:43:09 pm by Emarosa »