มกราคม 22, 2018, 05:05:28 pm

Author Topic: All About House Music ! รวมดนตรีเต้นรําชั้นดีไว้ท  (Read 74054 times)

Emarosa

• Newbie
  • *
VA - Sunset Sessions Ko Phi Phi Thailand เพลงแรกเสียอีกแว้วอ่ะคับผม

ขอบคุณจิงๆๆก๊าบบบบ

cockaynenight

• Full Member
You are not allowed to view links. Register or Login
VA - Sunset Sessions Ko Phi Phi Thailand เพลงแรกเสียอีกแว้วอ่ะคับผม

ขอบคุณจิงๆๆก๊าบบบบ
เปิดไฟล์ Winrar ปกตินะครับอย่างพึ่งไป Extract file
จากนั้นเข้าเมนู Tools เลือก Repair Archive หรือกด Alt+R

ลองดูนะครับ

Eardumb

• Sr. Member
  • Global Underground ( BKK )
DaftPunk - Homework / disco ' techno ' french house
You are not allowed to view links. Register or Login
สําหรับคนที่ไม่เคยฟังนะครับ You are not allowed to view links. Register or Login 

Emarosa

• Newbie
  • *
พี่จ้าา

มีBenny Benassi ไหมอ่ะคับ

ขอบคุณคับ

Eardumb

The Chemical Brothers - Come With Us / electronica ' break beat ' house
สําหรับผู้ที่ไม่เคยฟังนะครับ You are not allowed to view links. Register or Login
โหลดที่นี่ You are not allowed to view links. Register or Login
« Last Edit: กรกฎาคม 10, 2010, 07:43:18 am by Eardumb »

Eardumb

Benny Benassi - Hypnotica / electronic, house, techno, dance, trance ( italaly)

โอว DaftPunk คิดถึงๆแปะไว้ก่อนนะครับ
ยังไม่มีเวลาโหลดเลย  :P

lam89

• Newbie
  • *
ขอแจมด้วยครับดูดมาหลายแล้วเป็นกระทู้ที่ผมประทับใจมากเพราะผมชอบแนวนี้มากครับนึกถึงสมัยก่อนจะหาฟังหรือศึกษาต้องไปตามคลับดีๆๆหรือเข้า cd warehouse สมัยนั้นแล้วลองฟังหรือนิตยสารไม่ทราบเคยเห็นหรือปล่าวครับเป็นของไทยแต่เสียดายทำได้ประมาณ  5 เล่มก็หายไปจากแผงหนังสือเล่มแรกจะชื่อ club@nite ส่วนเล่มต่อมาเปลี่ยนชื่อเป็น the scene เป็นหนังสือเกี่ยวกับเพลงคลับภาษาไทยเล่มแรกและเล่มเดียวเสียดายอยากให้ทำอีกจังแต่และรบกวนท่าน Eardumb พอจะมีอัลบั้มของดีเจ ปอ แกแลคติคโชล ปล่าวครับอันนี้ก็ดีสมัยนั้นไม่ได้ซื้อแผ่นไว้จะหาก็ไม่เจอซักทีครับขอบคุณมากครับ

Eardumb

ขอแจมด้วยครับดูดมาหลายแล้วเป็นกระทู้ที่ผมประทับใจมากเพราะผมชอบแนวนี้มากครับนึกถึงสมัยก่อนจะหาฟังหรือศึกษาต้องไปตามคลับดีๆๆหรือเข้า cd warehouse สมัยนั้นแล้วลองฟังหรือนิตยสารไม่ทราบเคยเห็นหรือปล่าวครับเป็นของไทยแต่เสียดายทำได้ประมาณ  5 เล่มก็หายไปจากแผงหนังสือเล่มแรกจะชื่อ club@nite ส่วนเล่มต่อมาเปลี่ยนชื่อเป็น the scene เป็นหนังสือเกี่ยวกับเพลงคลับภาษาไทยเล่มแรกและเล่มเดียวเสียดายอยากให้ทำอีกจังแต่และรบกวนท่าน Eardumb พอจะมีอัลบั้มของดีเจ ปอ แกแลคติคโชล ปล่าวครับอันนี้ก็ดีสมัยนั้นไม่ได้ซื้อแผ่นไว้จะหาก็ไม่เจอซักทีครับขอบคุณมากครับ
งานพี่ปอ ที่ออกกับ ค่าย voodoo record เเผ่นผมเดี้ยงไปนานเเล้วครับ ไว้จะลองถามเพื่อนให้นะครับ ของผมเหลือเเต่ ดีเจ G น่ะครับ เสียดายเหมือนกัน ค่ายเพลง House หรือ หนังสือ อยู่ได้ไม่นานหรอกครับ เพลงเฉพาะกลุ่มจริงๆ บ้านเรายังไงก็ตามกระเเส ต้องยอมรับครับ

lam89

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากนะครับยังไงรบกวนด้วยนะครับอยากได้ไว้ฟังมากๆๆ
ถ้ามีการนัด meeting ผมรบกวนออกด้วยหนึ่งเสียงครับแจ๋วจริงๆๆกระทู้นี้

wongskorn

• Newbie
  • *
    • Email
ในไทยนี่มี pub ไหนที่เปิดเพลงแนวนี้บ้างครับ เท่าที่ผมรู้ก็คงมีที่ตรอกข้าวสาร
แต่ค่าเข้าแพงมาก เครื่องดื่มก็แพง เลยไม่กล้าเข้าไป (ได้ยินมาตามข่าวนะครับ ยังไม่เคยไปสัมผัสจิง)
ล่าสุดไปฟูลมูน เกาะพะงันมาครับ เต้นหลุดโลกเมาเละเทะเลย ติดใจมากเลยครับ
เลยอยากรูว่ามีที่ไหนเปิดแบบนี้บ้าง...

lam89

• Newbie
  • *
เท่าที่ผมรู้มามันมีส่วนมากอยู่ตามสุขุมวิทมันจะเน้นลูกค้าชาวต่างชาติซะส่วนมากครับเพราะมันเฉพาะแนวจริงๆๆคนไทยส่วนมากไม่ค่อยจะนิยมตามความคิดผมนะครับให้ท่านอีืนช่วยเสริมละกันครับไม่ได้เที่ยวนานมากแล้ว

ผมไม่เคยเสพจากผับเลยครับ อุอุ
เสพอยู่บ้านเมาไปวันๆคนเดียว ฮ่าๆ

E l l e '

• Jr. Member
  • **
  • เป็นคนฟังคับผม ;p
Cool  !!!!!!  : ]

Eardumb

ในไทยนี่มี pub ไหนที่เปิดเพลงแนวนี้บ้างครับ เท่าที่ผมรู้ก็คงมีที่ตรอกข้าวสาร
แต่ค่าเข้าแพงมาก เครื่องดื่มก็แพง เลยไม่กล้าเข้าไป (ได้ยินมาตามข่าวนะครับ ยังไม่เคยไปสัมผัสจิง)
ล่าสุดไปฟูลมูน เกาะพะงันมาครับ เต้นหลุดโลกเมาเละเทะเลย ติดใจมากเลยครับ
เลยอยากรูว่ามีที่ไหนเปิดแบบนี้บ้าง...
มีร้าน the club น่ะครับล่าสุดที่ไปมา 2 เดือนกว่าๆ ไม่เสียค่าเข้านะครับ ราคาเครื่องดื่มก็ไม่เเรงมากครับ เป็นเบียร์ถังๆละ 150 ลูกค้าส่วนใหญ่จะเข้าดึกๆ ประมาณห้าทุ่มเที่ยงคืนล่ะครับ ฝรั่ง คนไทย ปนๆกันเพลงก็จะไม่เเนวมากนะครับเน้น Electro Club ส่วนใหญ่  ใกล้ๆกันหน่อยก็ Club Culture น่าจะย้ายอยู่เเถวๆราชดําเนินเเล้ว                        ถ้าจะเอาเจ๋งๆ ผมว่าไปสุขุมวิทนะครับ Best super club หรือ Q  bar เลยไป RCA ก็ 808 เลยครับ ลองๆดูนะครับ ผมก้ไม่ค่อยได้เที่ยวนานเเล้ว ทุกวันนี้นั่งซดเบียร์ร้านลาบเเถวๆบ้าน เเก่เเล้วเต้นไม่ไหว ;D ;D ;D

lam89

• Newbie
  • *
ผมก็รู้ร้านประมาณตามที่ท่าน earburn ตอบครับแต่ไม่ได้ไปนานไม่รู้บางร้านยังอยู่ปล่าวครับแต่ร้านพวกนี้ดีจริงๆๆแต่มันแพงแต่เพลงมันแจ๋วๆเลยครับ

lam89

• Newbie
  • *
ท่าน Eardumb หายครับรบกวนขอเพลงดีๆๆด้วยนะครับขอบคุณมากนะครับคิดถึงครับหายไปนาน

away222

• Newbie
  • *
thank you ;) ;)

Eardumb

ท่าน Eardumb หายครับรบกวนขอเพลงดีๆๆด้วยนะครับขอบคุณมากนะครับคิดถึงครับหายไปนาน
มิได้หายไปไหนครับ ช่วงนี้เปลี่ยนงาน ยุ่งๆน่ะครับ ขอบคุณที่คิดถึงกันนะครับ ว่างปุ๊บจะรีบเอาของดีมาฝากกันนะครับ ใจเย็นๆ  ;D ;D ;D

Eardumb

Renaissance Awakening - Progressive house Mixed By Dave Seaman 2 disc

งานมิกซ์สุดคลาสสิคเมื่อประมาณ 10 - 12 ปีที่เเล้วขุดกรุมาให้สะสมกันนะครับ หนึ่งในดีเจยุคบุกเบิกสมัยนั้น กว่า 25 ปีที่ Dave Seaman ร่วมงานเเละมิกซ์เพลงให้ศิลปินระดับบิ๊กเนมไม่ว่าจะเป็น U2 ' Kylie ' David Bowie '
Pet Shop Boys เเละอื่นๆอีกมากมาย 2 ซีดีนะครับ  ;D ;D ;D 
You are not allowed to view links. Register or Login Disc 1
You are not allowed to view links. Register or Login Disc 2

แอบมาติดตาม อิอิ แต่ HDD เต็ม หึหึ

lam89

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากครับของเค้าดีจริงๆๆ

Eardumb

อัลบั้มของค่าย Voodoo record คงต้องติดไว้ก่อนยาวเลยครับ มีเเต่ Cd เสียเเล้วทั้งนั้นเลยครับ เพื่อนๆผมก้หายกันหมดเลย  :'( :'( :'(

lam89

• Newbie
  • *
ไม่เป็นไรครับเท่านี้ก็ขอบคุณงามๆๆแล้วครับสุดยอดดดดดด

Eardumb

Poptimistik - Poptimistik ( funk ' tech ' break house ) eardumb  exclusive live party - 2010 งานมิกซ์ของผมเองครับ   (ขออภัยมิสามารถบอกสถานที่ได้) ใครชอบ ตื๊ดๆ ลองดูนะครับ ขําๆ  ;D ;D ;D  
« Last Edit: พฤษภาคม 08, 2010, 08:38:40 am by Eardumb »

lam89

• Newbie
  • *
งานท่าน Eardumb ไม่ขำๆๆแล้วครับ(เล่นซะหัวแทบหลุด) ผมว่าทำเป็นอาชีพได้เลยครับลูกเล่นเยอะดีครับมีทั้ง มืดหม่น ลึกลับ สนุกสนาน และสวยงามในหนึ่งเดียว บอกได้คำเดียวว่า เยี่ยม ครับถ้ามีผลงานอีกรบกวนแบ่งปันด้วยนะครับ(แฟนพันธุ์แท้)

noonow

• Newbie
  • *
ขอบคุนมากๆคับ สำหรับข้อมูลความรู้ดีๆ เคยลองฟังเพลงแนวนี้แล้วชอบอยู่เหมือนกัน
ฟังเพลินๆลอยๆดี ต้องขอบคุนจิงๆทีรวบรวมมาให้มากมายขนาดนี้ จะติดตามผลงานต่อไปนะคับ

Eardumb

งานท่าน Eardumb ไม่ขำๆๆแล้วครับ(เล่นซะหัวแทบหลุด) ผมว่าทำเป็นอาชีพได้เลยครับลูกเล่นเยอะดีครับมีทั้ง มืดหม่น ลึกลับ สนุกสนาน และสวยงามในหนึ่งเดียว บอกได้คำเดียวว่า เยี่ยม ครับถ้ามีผลงานอีกรบกวนแบ่งปันด้วยนะครับ(แฟนพันธุ์แท้)
โห ตัวลอยเลย ขอบคุณมากนะครับที่ชอบ ถ้าชอบเเนวๆนี้เด๋วจะหามาให้เรื่อยๆนะครับ ถ้ามีโอกาสสะดวกๆหวังว่าคงได้มี party กันเองๆที่ cafe de morc นะครับ

Eardumb

Bob Sinclar - Western Dream ( house, dance, electronic, club, french ) 2006
                 Bob Sinclar หรือ Christophe LeFriant  หนุ่มเมืองนํ้าหอมผู้เป็นทั้ง  ดีเจ โปรดิวเซอร์ รีมิกเซอร์ เเละเจ้าของค่าย Yellow Record ( ร่วมกับ Dj Yellow ) มีซิงเกิ้ลดังทะลุชาร์ตมากมาย อาทิเช่น Love Generation ' Rock This Party' World Hold On ที่เปิดกันให้เกลื่อน ใครที่ชอบ LP ที่ฟังเพลินๆ สนุกๆ ติดหู ๆไม่สมควรพลาดนะครับ Ps. เเล้วคุณจะรักน้า Bob  ;D ;D ;D
  You are not allowed to view links. Register or Login You are not allowed to view links. Register or Login    
ฟังเพลงดังๆในอัลบั้มนี้      You are not allowed to view links. Register or Login  Love Generation
                                You are not allowed to view links. Register or Login   World Hold On
                 โหลดที่นี่    You are not allowed to view links. Register or Login

lam89

• Newbie
  • *
ขอบคุณท่าน Eardumb มากครับที่ทำให้ยังมีพื้นที่สำหรับคอเพลงแนวนี้ครับยังไงมี meeting ก็จะดีมากครับ