มกราคม 24, 2018, 04:35:08 pm

Author Topic: แถลงการณ์บอร์ดฝอยเพลงอินดี้สากล  (Read 4855 times)

เซนC86

• Moderator
  • Full Member
เดิมนั้นบอร์ดของเราใช้แค่เพียงเข้ามาขอเพลง หรือโพสต์แชร์เพลงกัน ใครที่โพสต์กระทู้นอกเรื่องสองข้อข้างต้นก็จะถูกลบทันที ซึ่งเรื่องดังกล่าวนั้นผมเห็นว่า
อยู่นอกเหนือความชอบธรรมครับ (ฮ่าๆๆ) กระผมจึงมีความเห็นว่าเราควรจะมีพื้นในการพูดคุยอัพเดทข่าวสารในแวดวงดนตรีอินดี้สากลอีกทางหนึ่ง โดยปกติ
ตามนโยบายท่านประธานนั้นจะให้ใช้บอร์ดฝอยในการสนทนากันแต่ผมคิดว่า ประเด็นการพูดคุยนั้นยังกว้างไปหน่อย เป็นต้นว่า ยืมเงิน ยืมแฟน ขอดมแขนกัน
ดังนั้นถ้าลองคุยกันแคบลงมาเพียงแค่เฉพาะในกลุ่มอินดี้สากลนั้นน่าจะเกิดประโยชน์ยิ่งขึ้นครับ

กระผมจึงเสนอท่านประธานเปลี่ยนบอร์ดโค้ดเพลงอินดี้สากลเดิมเป็น บอร์ดฝอยเพลงอินดี้สากล เพื่อใช้พูดคุยแสดงความคิดเห็นแทน ซึ่งกระผมเองเห็นว่า
น่าจะเป็นประโยชน์อย่างยิ่งในการ ถามหาถามถึงแนวร่วม วิพากษ์วิจารณ์ ติดตาม หรือให้ความเห็นถึงศิลปิน - อัลบั้มต่างๆที่ผ่านมา หรืออัลบั้มใหม่ๆกำลัง
ได้รับความนิยมในในขณะนี้ครับ

ขอเชิญพี่น้องชาวอินดี้ร่วมกันใช้ประโยชน์ได้ตามเห็นสมควรจากนี้เป็นต้นไปครับ แต่ขอให้อยู่ในข่ายของเพลงอินดี้สากลเท่านั้นนะครับผม

ปล.ท่านสามารถติดตามอัพเดทคอมเมนท์ของท่านได้ด้วยการกดปุ่มแจ้งเตือนครับ

ทำไมผมต้องสำนวนทางการด้วยครับ ขอขอบคุณทุกท่าน (ไหว้แบบสายัณห์ )
« Last Edit: เมษายน 28, 2010, 06:31:25 pm by เซนC86 »
You are not allowed to view links. Register or Login You are not allowed to view links. Register or Login

the Error

• Hero Member
โอ้ย้ายแล้ว ขอบคุณมากครับพี่เซน
My TopWeekly Artists...
You are not allowed to view links. Register or Login

แวะมาเจิมหน้าแรกและจะตามอ่านครับผม..!!

;D ;D ;D

My Blog : You are not allowed to view links. Register or Login

paul

• ยู็ฮู..
  • Administrator
    • ░ ✱ fOr iNdy ✱ ░ ☆ lOve mE LoVe InDepEnDEnt ☆
ตามมาเจิมๆ อิอิ
ไม่ได้ภูมิใจที่ได้ฟังเพลงแปลกกว่าใคร แต่ภูมิใจที่ได้ฟังเพลงเพราะๆที่คนอื่นอาจจะไม่เคยฟัง ต้องแบ่งกันฟังซะแล้ว..

ฟออินดี้ สู้ว๊อยย

โพสและโหลดเพลงอินดี้ได้ที่นี่ > You are not allowed to view links. Register or Login
ดูมิวสิคเพลงอินดี้ หรือโพสมิวสิคของเพื่อนๆ จาก youtube > You are not allowed to view links. Register or Login
หาเพื่อนสุดฮิป > You are not allowed to view links. Register or Login
ซ่อนลิงค์เพลงหรือเว็บ ไม่มีใครรู้ จนกว่าจะกดดู  > You are not allowed to view links. Register or Login

เอฟ

• เนตแรง...แต่โหลดลาปเป็ดเป็นชาติ 55+
ขอตามมาด้วยสักคนนะคับ ติดติด อิอิ  :D
You are not allowed to view links. Register or Login

lilybluecat

• Newbie
  • *
น้องใหม่ครับ พึ่งเคยเข้าบอร์ดนี้ครั้งแรกรู้สึกว่า น่าจะเจอเพลงแนวที่ตัวเองชอบได้ที่นี้ เลยลองสมัครสมาชิกเข้ามาดู

แต่ยังไม่ค่อยรู้จักวงอะไรเท่าไหร่เลย ถ้าจะตั้งกระทู้ขอให้แนะนำเพลงแนวที่ผมชอบให้ผม จะถือว่าเป็นการฝอยป่ะครับ?  ::) ::)

Groovfie

• Sr. Member
  • Alone ~
ฝอยทอง ๆ

puilouis

• Email
Re: แถลงการณ์บอร์ดฝอยเพลงอินดี้สากล
« Reply #7 on: กันยายน 05, 2010, 03:29:33 am »
มีประโยชน์อย่างเเรงง่ะ ขอบคุณค้าบบ :)

LAsT LoGIn

• Sr. Member
  • ไม่รีบ...แต่ร้อน...
Re: แถลงการณ์บอร์ดฝอยเพลงอินดี้สากล
« Reply #8 on: กันยายน 05, 2010, 11:05:02 am »
อ่ะ อ่ะ อ่ะ ก็ได้ ๆ :o

+DigOutYourSoul+

• Newbie
  • *
 ;)