ธันวาคม 12, 2018, 07:56:38 am

Author Topic: ใครมีโมเดลกระดาษไดโนเสาร์ตัวโตบ้า  (Read 4912 times)

3ky2k

• Jr. Member
  • **
เมื่อก่อนตอนเป็นเด็กผมเคยซื้อมาต่อเล่นครับ ตอนนี้ก็ยังอยากได้อยู่ เมื่อก่อนเล่มละ 60 บาท เป็นงานฝีมือแบบญี่ปุ่นๆ มีหลายแบบครับ ทั้งนกยักษ์ สามเขา ทีเร๊กซ์ ตัวคอยาวทั้งในน้ำบนปก พอต่อเสร็จโมเดลบางตัวสูงเกือบเข่าแน่ะ แต่ตอนนี้หาซื้อไม่ได้ละครับ เพื่อนๆพอจะรู้มั้ยครับ ว่ายังมีขายหรือมีให้่โหลดอยู่มั้ย บางคนอาจมองว่าเป็นเรื่องไร้สาระแต่ผมว่ามันช่วยฝึกสมาธิตอนเด็กได้เยอะเลยครับ ดีกว่าปล่อยให้เด็กไปเล่นเกมส์ครับ รวบกวนหน่อยนะครับ

manfrotto

• Newbie
  • *
Re: ใครมีโมเดลกระดาษไดโนเสาร์ตัวโตบ้
« Reply #1 on: พฤศจิกายน 06, 2010, 10:29:19 am »
เคยเล่นเหมือนกันครับ ตั้งแต่ตอนอยู่ ป.5 แล้ว ตอนนี้จะจบปี4 หล่ะ ตอนนั้นถ้าจำไม่ผิดซื้อในร้าน se-ed

อยากได้เหมือนกันครับ แต่ตอนนี้หาไม่ได้หล่ะ

suker

• Newbie
  • *
Re: ใครมีโมเดลกระดาษไดโนเสาร์ตัวโตบ้
« Reply #2 on: พฤศจิกายน 06, 2010, 08:58:10 pm »
หามาให้เพื่อนแล้วครับ    You are not allowed to view links. Register or Login

nobitaboyz1

• Full Member
    • วีซ่าอเมริกา
« Reply #3 on: พฤศจิกายน 26, 2010, 09:36:18 am »
โหลดทีเดียวได้ 6 แบบเลย ขอบคุณครับ
You are not allowed to view links. Register or Login You are not allowed to view links. Register or Login You are not allowed to view links. Register or Login You are not allowed to view links. Register or Login You are not allowed to view links. Register or Login You are not allowed to view links. Register or Login You are not allowed to view links. Register or Login

3ky2k

• Jr. Member
  • **
« Reply #4 on: พฤศจิกายน 27, 2010, 12:33:23 pm »
ขอบคุณมากครับ แต่ดูเหมือนจะยังไม่ใช่แบบที่ผมหาอยู่ ตัวที่ผมทำมันเป็นการประกอบขึ้นมาทั้งตัวครับ ชิ้นส่วนไม่ต่ำกว่า ร้อยชิ้นครับ ซึ่งตัวไดโนเสาร์จะมีลักษณะสมจริง คือเหมือนตัวจริงนั่นเอง เหอะ ๆ เดี๋ยวผมจะลองหาดูอีกที ถ้าได้แล้วจะทำมาแจกครับ ได้ต่อกันมันส์มือแน่