สิงหาคม 20, 2018, 12:46:05 am

Author Topic: ก็ แค่ คนขี้อายย มีเรื่องมากมายก่ายกอง ที่จะถาม  (Read 2701 times)

hmm

• Full Member
คือผม เป็นคนขี้อายมากคับ คือแบบ ไม่มีแฟนเลย

ปัญหาคือผมไม่กล้าคุยกับผู้หญิงเท่าไร แต่มีผู้หญิงหลายคนเข้ามานะ

แต่เค้าเหล่านั้นไม่ใช่ คือผมเป็นคนเลือกมากอะ (เรื่องมาก)

ผม จีบผู้หญิงไม่เป็นอะคับ ไม่ค่อยพูดด้วย

ช่วยที
ผมซื้อ เพลงไทย !!

ทักษิณ

• Newbie
  • *
ไม่กล้าก็ต้องกล้าล่ะคับ งานนี้  ;D

เวลาหิวข้าว ทำไมกล้ากินล่ะ

เวลาปวดขี้ ทำไมกล้าขี้  ::)
You are not allowed to view links. Register or Login  You are not allowed to view links. Register or Login You are not allowed to view links. Register or Login
You are not allowed to view links. Register or Login You are not allowed to view links. Register or Login You are not allowed to view links. Register or Login You are not allowed to view links. Register or Login You are not allowed to view links. Register or Login You are not allowed to view links. Register or Login You are not allowed to view links. Register or Login You are not allowed to view links. Register or Login - You are not allowed to view links. Register or Login-
You are not allowed to view links. Register or Login You are not allowed to view links. Register or Login  You are not allowed to view links. Register or Login You are not allowed to view links. Register or Login

paul

• ยู็ฮู..
  • Administrator
  • Hero Member
    • ░ ✱ fOr iNdy ✱ ░ ☆ lOve mE LoVe InDepEnDEnt ☆
You are not allowed to view links. Register or Login
ไม่กล้าก็ต้องกล้าล่ะคับ งานนี้  ;D

เวลาหิวข้าว ทำไมกล้ากินล่ะ

เวลาปวดขี้ ทำไมกล้าขี้  ::)

ฮ่าๆ เปรียบเทียบฮาดีครับ
ส่วนตัว ผมก็ขี้อายบ้างบางเวลา แต่บางทีก็ใจกล้า
เวลาใจกล้า มักจะต้องยืนสร้างกำลังใจให้ตัวเองสักแป๊บ
แล้วอย่าไปกลัวความผิดหวังอ่ะครับ คิดเสียว่า รู้จักและจีบได้ก็ดีไป จีบไม่ได้ก็ได้เพื่อนเพิ่มมาอีกคน ถ้าเค้าก็ เราก็เมหือนเดิม ไม่ได้ไม่เสีย :D
ไม่ได้ภูมิใจที่ได้ฟังเพลงแปลกกว่าใคร แต่ภูมิใจที่ได้ฟังเพลงเพราะๆที่คนอื่นอาจจะไม่เคยฟัง ต้องแบ่งกันฟังซะแล้ว..

ฟออินดี้ สู้ว๊อยย

โพสและโหลดเพลงอินดี้ได้ที่นี่ > You are not allowed to view links. Register or Login
ดูมิวสิคเพลงอินดี้ หรือโพสมิวสิคของเพื่อนๆ จาก youtube > You are not allowed to view links. Register or Login
หาเพื่อนสุดฮิป > You are not allowed to view links. Register or Login
ซ่อนลิงค์เพลงหรือเว็บ ไม่มีใครรู้ จนกว่าจะกดดู  > You are not allowed to view links. Register or Login

Arsetonika

• Every atom belongs to me as belongs to you

เรื่องนี้ว่าไปก็ไม่แปลกนะครับ
เพราะผมเองก็เป็นคนเงียบๆ ไม่ค่อยพูด ขี้อายพอสมควรเลยหล่ะ
แต่เพราะขาดความกล้าเนี่ยแหละ ทำให้ผมหมดโอกาสได้บอกความรู้สึกของผมที่มีต่อเค้า...ตลอดไป
คราวนี้ผมก็เริ่มใหม่กับคนที่แอบชอบอยู่
ในที่สุดผมก็รวบรวมความกล้า แบบที่ในชีวิตผมไม่เคยมีมาก่อน...
Wow! บอกรักไป วินาทีนั้นมันรู้สึกแปลกอย่างบอกไม่ถูก
พูดออกไปทุกสิ่งทุกอย่างที่ใจเราเรียกร้อง
มันมีความสุขราวกับ... ถึงจุดสุดยอด ฮ่าๆ ล้อเล่น ขำๆ  :o
กล้าเถอะครับ ผมเป็นกำลังใจให้
เมื่อเราชอบใครแล้ว ก็อย่าปล่อยโอกาสนั้นให้หลุดลอยไป
อดีตและอนาคตเป็นยังไงก็อย่าไปนึกถึงมัน ทำปัจจุบันให้ดีก็พอแล้ว
สู้ๆ ขอให้รักบังเกิด
Genre: Post-Hardcore / Emo / Electronic / Breakbeat

paul

• ยู็ฮู..
  • Administrator
  • Hero Member
    • ░ ✱ fOr iNdy ✱ ░ ☆ lOve mE LoVe InDepEnDEnt ☆
You are not allowed to view links. Register or Login

เพราะผมเองก็เป็นคนเงียบๆ ไม่ค่อยพูด ขี้อายพอสมควรเลยหล่ะ
แต่เพราะขาดความกล้าเนี่ยแหละ ทำให้ผมหมดโอกาสได้บอกความรู้สึกของผมที่มีต่อเค้า...ตลอดไป
คราวนี้ผมก็เริ่มใหม่กับคนที่แอบชอบอยู่
ในที่สุดผมก็รวบรวมความกล้า แบบที่ในชีวิตผมไม่เคยมีมาก่อน...
Wow! บอกรักไป วินาทีนั้นมันรู้สึกแปลกอย่างบอกไม่ถูก
พูดออกไปทุกสิ่งทุกอย่างที่ใจเราเรียกร้อง
มันมีความสุขราวกับ... ถึงจุดสุดยอด ฮ่าๆ ล้อเล่น ขำๆ  :o
เมื่อเราชอบใครแล้ว ก็อย่าปล่อยโอกาสนั้นให้หลุดลอยไป
อดีตและอนาคตเป็นยังไงก็อย่าไปนึกถึงมัน ทำปัจจุบันให้ดีก็พอแล้ว

บอกไปแล้วเป็นอย่างไรบ้างครับ อิอิ
แต่ผมเชื่อได้ว่า ความกล้าที่จะเดินไปบอก น่าจะมี
แต่ความกล้าที่จะรับได้หลังจากบอกไปแล้วนั่นสิ T-T น่ากลัวที่สุด
จากคนที่รู้จักกันอาจจะไม่เคยรู้ัจักกันอีกเลย
ผมว่าหลายคนติดปัญหาตรงนี้แหละครับ
ไม่ได้ภูมิใจที่ได้ฟังเพลงแปลกกว่าใคร แต่ภูมิใจที่ได้ฟังเพลงเพราะๆที่คนอื่นอาจจะไม่เคยฟัง ต้องแบ่งกันฟังซะแล้ว..

ฟออินดี้ สู้ว๊อยย

โพสและโหลดเพลงอินดี้ได้ที่นี่ > You are not allowed to view links. Register or Login
ดูมิวสิคเพลงอินดี้ หรือโพสมิวสิคของเพื่อนๆ จาก youtube > You are not allowed to view links. Register or Login
หาเพื่อนสุดฮิป > You are not allowed to view links. Register or Login
ซ่อนลิงค์เพลงหรือเว็บ ไม่มีใครรู้ จนกว่าจะกดดู  > You are not allowed to view links. Register or Login

Arsetonika

• Every atom belongs to me as belongs to you

บอกไปแล้วเป็นอย่างไรบ้างครับ อิอิ
แต่ผมเชื่อได้ว่า ความกล้าที่จะเดินไปบอก น่าจะมี
แต่ความกล้าที่จะรับได้หลังจากบอกไปแล้วนั่นสิ T-T น่ากลัวที่สุด
จากคนที่รู้จักกันอาจจะไม่เคยรู้ัจักกันอีกเลย
ผมว่าหลายคนติดปัญหาตรงนี้แหละครับ

ฮ่าๆ ก็คบกันล่ะครับ ^.^
Genre: Post-Hardcore / Emo / Electronic / Breakbeat