พฤศจิกายน 16, 2018, 02:11:06 am

Author Topic: ++รักคนมีเจ้าของ....ผิดมากนักเหรอ...T-T  (Read 3343 times)

silver bullet

• Newbie
  • *
การที่ชั้นรักเทอมันผิดชั้นรู้...แต่จะให้ชั้นทำไง ก็มันรักไปแล้ว
รู้มั๊ยชั้นเจ็บปวดทุกครั้งที่เทอพูดถึงเค้า..รู้ว่ายังรักกันดี
ชั้นได้แต่ร้องบอกตัวเองในใจว่าไม่มีสิทธิ์ เราเป็นแค่เพื่อนกัน
แต่มันก็แปลกที่เทอช่างแสนดีกับชั้นจนบางครั้งดูเหมือนจะมากกว่า
เพื่อนทั่วไป... เคยคิด...ถ้าเธอเย็นชากับชั้นไปเลยมันคงจะดีซะกว่า
ชั้นเคยคิดที่จะเกลียดเทอ แต่สุดท้ายมันก็ทำไม่ได้ เพราะอะไรน่ะหรอ
เป็นเพราะชั้นรักเทอมากนะ... และชั้นก็ขอโทษ...ที่ชั้นหายไป
เป็นเพราะชั้นคงอยากใช้เวลาทำใจสักพัก...ไม่ได้เพื่อที่จะลืมเทอ
แต่ขอเวลาทำใจยอมรับสถานะที่ชั้นเป็น...ได้แค่เพื่อนก็ดีเท่าไหร่..
แต่เมื่อไหร่กันนะที่ชั้นจะทำใจได้....

+_+ใครเป็นเหมือนกันบ้างอ่ะ....แล้วใช้เวลากันนานแค่ไหนถึงจะทำใจยอมรับได้

bank14588

• Newbie
  • *
Re: ++รักคนมีเจ้าของ....ผิดมากนักเหรอ...T-T
« Reply #1 on: พฤศจิกายน 18, 2008, 07:27:24 pm »
เหมือนผมเลย ผมอะชอบผู้หญิงคนหนึ่งตอนแรกที่ผมเจอเธอ ผมก็เข้าไปพูดคุยกับเธอแต่ตอนนั่นผมไม่แน่ใจ

ว่าผมชอบเธอจริงๆเปล่า ผมเลยไม่จีบเธอและปล่อยให้เวลาผ่านไป

ต่อมาผมก็เริ่มคิด....และก็คิดดูว่าชอบเธอจริงเปล่า และผมก็มันใจว่าผมชอบเธอจริงๆ

และผมก็ไปบอกเธอว่า ผมชอบเธอ เธอก็มีสีหน้าดีใจเหมือนกับว่ากำลังรอคำนั่นอยู่แต่สักผักเขาก็เริ่มสีหน้า

เปลียนไปเป็นเหมือนเสียใจอะไรบ้างอย่าง

หลังจากนั่นผมก็คุยกับเธอเป็นบางครั้ง

ต่อมาไม่นานนักผมก็เดินอยู่แถวร.ร.ผม และ ผมก็ไปเจอเพื่อนที่เธอสนิดมากผมก็เข้าไปคุยกับเพื่อนของเธอ

ตอนแรกก็คุยธรรมดาแต่ผมก็พูดถึงเรื่องเธอว่าตอนที่ผมไปบอกว่าชอบเธอทำไม่สีหน้าเธอถึงเปลี่ยน

เพื่อนของเธอก็บอกผมมาว่าตอนนั่นเธอก็รอผมให้ผมมาจีบแต่ผมก็ยังไม่มาจีบเธอสักที่

และก็มีคนมาจีบเธอเยอะด้วยเธอคงจะตัดใจจากผมและไปคบกับรุ่นพี่ม.6คนหนึ่งในร.ร.

และต่อมาผมก็ไปจีบเธอ เธอเลยสับสน

เมื่อผมฟังสักผักผมก็เริ่มทำอะไรไม่ถูกและ และก็ขอตัวกลับไปที่บ้าน

และก็นั่งคิดอยู่ในใจว่าทำไมเราถึงเป็นคนที่ชอบลังเลทำไมไม่ขว้าเธอไว้ก่อน

และผมก็คิดว่าปล่อยเธอไปและก็พยายามตัดใจ

แต่พอเธอหน้าเธอที่ไรมันทำให้ผมหลงรักเธอมากขึ้นจนถึงกับตัดใจไม่ได้เลย

และตอนนี้ผมก็พูดคุยกับเธอแบบเพื่อนธรรมดา

ตอนนี้ผมก็เลยคิดว่ารอดีกว่าแค่ครึ่งเทอมเองพอแฟนเขาจบม.6

บางที่เขาอาจจะเลิกกันตอนนั่นผมอาจจะมีโอกาศอีก

ในช่วงนี้ผมก็พูดคุยและทักทายเธอเสมอ

แต่พอเจอหน้าแฟนเธอที่ไรก็รู้สึกขันไม้ขันมือแต่ก็พยายามหยุดไว้

และขนะผมก็ยังรออยู่.....

บางที่คุณอาจจะคิดว่าทำไมผมถึงไม่มองคนอื่น...

อันที่จริงคนในห้องผมก็มีผู้หญิงที่เข้ากับผมได้หลายคน

แต่คนที่เราคิดว่าใช้มันหายากอะดิและคนที่ผมคิดว่าใช้เขาก็คือเธอ...
« Last Edit: พฤศจิกายน 18, 2008, 07:31:01 pm by bank14588 »

PiNk kimaaw

• Full Member
  • ไม่มี คำตอบ ไม่ต้อง ถาม !!
    • Email
Re: ++รักคนมีเจ้าของ....ผิดมากนักเหรอ...T-T
« Reply #2 on: ธันวาคม 06, 2008, 02:44:40 pm »
จะทำไงได้

ก้มัน รักไปแล้ว ว วว ววว ว วว วว วว

แต่สุดท้าย บอกได้เลย เราเองนี่ล่ะ เจ็บที่สุด!!!

เพราะ มันเปน ความรัก ที่ผิด ตั้งแต่ เริ่ม แล้ว

มันก้จะ ผิด ต่อไปเรื่อยๆ

แต่ ก้เพราะ เราไม่ได้ เกิดมา เพื่อ รักใครคนเดียว***

:P :P
ชีวิต ขี้เหร่ ...

FIGHTING_FIGHT

• Newbie
  • *
    • Email
« Reply #3 on: ธันวาคม 31, 2008, 12:43:50 pm »
=,.= เราเองเคยแอบชอบรุ่นพี่อยู่คนนึง อืม ม ม ชอบโคตร ๆๆ ๆ ๆแต่พอมารู้อีกที

เค้ามีแฟนแล้ว T T แต่เราก็ไม่ได้บอกเค้าไปนะว่าเราชอบอะ

ทุกวันนี้เค้าก็น่าจะไม่รู้หรอกว่าเราชอบ เค้ายังเหนเราเปนน้องสาวคนนึงอยู่เลยย

เฮ้ออ แต่ก็ไม่เปนไรๆ ตอนนี้เริ่มตัดไจได้แล้วเพราะแฟนเก่ากลับมาหา ^________^

แต่เราแบบชอบหลุดปากบอกแฟนเราไปว่า อยากไห้ทำงั้นทำงี้เหมือนพี่เค้าไรเงี้ย

แล้วมันก็แบบ เออมันไม่ไช่พี่นั่นหนิ - -   น่า นน มันก็จริงของมัน

แต่ก็ช่างมันเหอะ ตอนนี้เราก็มีความสุขดีกะแฟน ถึงทะเลาะกันบ่อยไปหน่ อยย ย  : (

แต่ยังไงไนไจลึกๆ ก็ชอบพี่เค้าอยู่ แต่เค้าคิดกะเราแค่น้องสาวหนิทำไงได้  T T
เรื่องบางเรื่องมีไว้เรียนรู้ ไม่ต้องลอกเลียนทำตาม
คนบางคนมีไว้อยู่ห่างห่าง ไม่ต้องใกล้กันมากกว่านี้

paul

• ยู็ฮู..
  • Administrator
  • Hero Member
    • ░ ✱ fOr iNdy ✱ ░ ☆ lOve mE LoVe InDepEnDEnt ☆
เราว่า ความรักมันก็ห้ามไม่ได้อ่ะนะ ว่าเราจะไปรักใคร ชอบใคร
ยิ่งเขาทำดีกับเรา เราก็ยิ่งรักเขา แม้เขาจะมีแฟนแล้วก็ตาม

เธอคนที่เรารักทำแบบนั้นก็ไม่ผิดหรอกครับ
เขารักของเขาและเขามีความสุขกับคนที่เขารัก

แต่เราเองต่างหากที่ผิด
ผิดไปหลงรักเขา ไม่บล็อกตัวเองแต่แรกว่าเขามีแฟนแล้ว
ไม่เข้าไปในสถานะ เพื่อน พี่ น้อง แต่แรก

กรณีนี้ผมว่าแก้ที่ตัวเราเองดีกว่าครับ
เพราะถ้ายิ่งเราไปวุ่นวาย เราคงทำให้คนที่เรารักเขาสับสนและมีปัญหากับแฟนเขาก็ได้นะ

ถ้าหากรักเขาจริง
ก็ รอ ครับ
ทำดีไปวันๆ เพื่อรอครับ
รอ เท่านั้น
ไม่ได้ภูมิใจที่ได้ฟังเพลงแปลกกว่าใคร แต่ภูมิใจที่ได้ฟังเพลงเพราะๆที่คนอื่นอาจจะไม่เคยฟัง ต้องแบ่งกันฟังซะแล้ว..

ฟออินดี้ สู้ว๊อยย

โพสและโหลดเพลงอินดี้ได้ที่นี่ > You are not allowed to view links. Register or Login
ดูมิวสิคเพลงอินดี้ หรือโพสมิวสิคของเพื่อนๆ จาก youtube > You are not allowed to view links. Register or Login
หาเพื่อนสุดฮิป > You are not allowed to view links. Register or Login
ซ่อนลิงค์เพลงหรือเว็บ ไม่มีใครรู้ จนกว่าจะกดดู  > You are not allowed to view links. Register or Login

darkbarbiz

• ศิลปะยืนยาว ชีวิตสั้น
นั่นดิเนอะ,,ความรักไม่เข้าใครออกใคร แต่ถ้ามันรักใครไปแร้ว มันก้อมักออกไม่ได้ด้วยซิ
ฉันรักแฟนคนอื่น เหอะๆ รู้น่ะว่าผิด
แต่คนมันรักอ่ะ ให้ทำไง ;)
PLAY BOY คืออะไรหว๊า!!! ไม่เข้าใจ ^_^

d e doublew  ..,*))

• Is Daily Life .*)
    • Email
ผิดนะ !

รักคนมีเจ้าของได้      เเต่อย่าให้มากมาย

นายแทน­ _░ ✱ fOr iNdy ✱ ░

• Global Moderator
  • Hero Member
  • โคราชบ้านเอ็งนี่ล่ะ
    • แอดเฟสมาได้ tanaujura
    • Email
You are not allowed to view links. Register or Login
ผิดนะ !

รักคนมีเจ้าของได้      เเต่อย่าให้มากมาย

แต่บางที มันก็ห้ามใจไม่ไหวนะคู้นนนน
You are not allowed to view links. Register or Login

Uploaded with You are not allowed to view links. Register or Login
1นาที อาจจะพอให้เคยคุ้นกัน
1 ชั่วโมง ทำให้คนชอบกัน
1 วัน อาจผูกพันจนรักกัน...

และมี 1 เพลง ที่ฉันต้องขอบคุณเธอ

gour

« Reply #8 on: พฤศจิกายน 03, 2009, 12:10:32 am »
ยาวจังแต่ล่ะคน

ใช่เลย อ่านแต่ของเจ้าของกระทู้อะ ที่เหลือแค่เห็นก็ไม่กล้าอ่าน กลัวสายตาสั้น

deuan

• Newbie
  • *
    • Email
« Reply #9 on: พฤศจิกายน 06, 2009, 10:24:45 am »
รักได้ แต่ไม่ผิด เรื่องรักเป็นสิ่งที่ดี เพราะเราไม่ได้ไปแย่งเค้ามาจากคู่ของเค้าแบบนางร้าย

เราเองก็เป็นนะ ชอบตั้งแต่เค้ายังไม่มีแฟน จนเค้ามีแฟนใหม่ 2 คนแล้ว เรายังไม่เลิกชอบเค้าเลย

จากความชอบเป็นความรักแล้วล่ะ เรื่องชอบๆ รักๆ นี่มันแปลก เค้าไม่เคยทำอะไรให้เราเลย เราก็ไปชอบเค้าซะงั้น

แล้วก็เป็นแค่กับเค้าคนเดียวด้วยดิ  สู้กันต่อไป คนที่ใช่ต้องมาในเวลาที่ใช่ด้วยนะ วลีนี้เพื่อนเตือนสติมา *-*