สิงหาคม 18, 2018, 08:21:27 am

Author Topic: Scrubb แจง!! อัลบั้ม ‘ชุดเล็ก’ แนะนำเพลงใหม่ ‘เพลงของเรา’  (Read 15358 times)

paul

• ยู็ฮู..
  • Administrator
  • Hero Member
    • ░ ✱ fOr iNdy ✱ ░ ☆ lOve mE LoVe InDepEnDEnt ☆

สครับบ์ “ชุดเล็ก”  มีจุดเริ่มต้นมาจากการที่วง scrubb มีโอกาสได้เล่นอะคูสติกบ่อย เริ่มชอบเพราะได้สมาธิ เริ่มตั้งใจมากขึ้นก็เลยอยากทำอัลบั้มเบาๆ สักชุดหนึ่ง

ชุดเล็ก มันไม่ได้แปลว่าเป็นอะคูสติก อาจจะเป็นเครื่องดนตรีไฟฟ้าก็ได้แต่ว่าน้อยชิ้น ใน อัลบั้มนี้จะเป็นการนำเพลงฮิตของ Scrubb ตั้งแต่ชุดแรก จนถึงชุดล่าสุด โดยนำมา re-arrange จากสไตล์ดนตรี Brit Pop ให้กลายมาเป็น light & easy แบบ Electro Acoustic ประกอบไปด้วยเพลงฮิตที่คุ้นหู 9 เพลง ไม่ว่าจะเป็น “คู่กัน”, “ทุกอย่าง”, See Scape และเพลงใหม่อีก 3 เพลง ซึ่งหนึ่งในเพลงใหม่นั้นก็คือเพลง เธอหมุนรอบฉัน ฉันหมุนรอบเธอ เพลงเก่าของพี่จิก ประภาส ชลศรานนท์

ล่าสุด!! กับอีกหนึ่งเพลงใหม่ ‘เพลงของเรา’ ซึ่ง เพลงของเรามาจากโจทย์ง่ายๆ ที่พูดถึงคนที่อยู่ด้วยกัน ฟังเพลงมาด้วยกันทุกวันนี้ ซึ่งถ้าพูดถึงเพลงที่ฟังด้วยกัน บางเพลงก็ผ่านร้อนผ่านหนาว บางเพลงก็ทำให้รู้สึกว่าเสียใจ สุดท้ายก็เรามาร้องเพลงของเราด้วยกันไป เหมือนเป็นเพลงให้กับทุกๆ คนไว้ร้องเพลงด้วยกัน หลังจากรู้จักเรามาเยอะแล้ว

You are not allowed to view links. Register or Login
ไม่ได้ภูมิใจที่ได้ฟังเพลงแปลกกว่าใคร แต่ภูมิใจที่ได้ฟังเพลงเพราะๆที่คนอื่นอาจจะไม่เคยฟัง ต้องแบ่งกันฟังซะแล้ว..

ฟออินดี้ สู้ว๊อยย

โพสและโหลดเพลงอินดี้ได้ที่นี่ > You are not allowed to view links. Register or Login
ดูมิวสิคเพลงอินดี้ หรือโพสมิวสิคของเพื่อนๆ จาก youtube > You are not allowed to view links. Register or Login
หาเพื่อนสุดฮิป > You are not allowed to view links. Register or Login
ซ่อนลิงค์เพลงหรือเว็บ ไม่มีใครรู้ จนกว่าจะกดดู  > You are not allowed to view links. Register or Login

-Maai

• Full Member
เราก้อชอบ เหมือนกานอ่าวงนี้ เท่ดี

kanggg28

• Jr. Member
  • **
    • Email
 ;D เคยเจอตัวจริงที่งาน FAT น่ารักมาก นิสัยดีด้วย

haruna

ชอบมากกกก เพราะจิงๆๆ   ;)
มาช่วยดันอีกคน
ติดตามตลอดดดดด 

geez

• Newbie
  • *
    • Email
วงนี้ดันเต็มที่เรย

( //อิ๊แป้ง

• Newbie
  • *
ชอบ ส ค รั บ  บ์ มากมายค้าบ

benmm

• Email
สนุกทุกเพลงครับ

ดันเต็มที่

Riny

• Jr. Member
  • **
  • รักนะ
เพลงของเราค่ะชอบมักมากๆๆๆ
You are not allowed to view links. Register or Login

Psychedelia@Dahlia

• สันดานดิบ

kingdark

• Newbie
  • *
    • Email
อ่ะ ถึงชาว Scrubb ทุกท่าน
ผมก็เป็นหนึ่งในชาว Scrubb คร้าบ โดยเว็บของชาว Scrubb คือ  http://scrubbband.net
สมัครสมาชิกแล้วไปเจอกันที่นั่นนะคร้าบผม

และผมก็เป็นสาวกของ Paradox เช่นกันครับผม

โดยวง Scrubb มีความน่าสนใจหลายๆอย่าง ทั้งด้านดนตรี และความเป็นมาของวง
ส่วนด้า่นล่างนี้ผมได้เอามาจากกระทู้ตัวเองในเว็บ Scrubb ครับ มาดูผลงานของวงนี้กันดีกว่าครับผม

มาที่อัลบั้มแรกกันเลยครับ ที่ว่าหาได้ยากยิ่ง โดยเฉพาะปกเก่า หรือ ปกโป๊ ปกเปลือย หรือปก 3 มิตินั่นเองครับ ความพิเศษของมันอยุ่ที่ปกครับ เห็นพ่อค้า CD ทั้งหลายกล่าวขวัญกันว่าเป็น CD แผ่นแรกในเมืองไทยที่ทำเป็นปก 3 มิติออกมาวางขาย น่าเก็บสะสมอย่างยิ่งครับ และปกสามมิตินี้ สั่งผลิตจากต่างประเทศครับ ไม่ได้ผลิตในเมืองไทย จึงทำให้มีจำนวนจำกัดครับ แต่ก็ยังหาซื้อแผ่นธรรมดาได้อยุ่ครับ ราคาผมไม่แน่ใจ แต่หาได้ที่ B2S หรือร้าน CD ชั้นนำก็ยังเห็นอยู่ครับ แต่แผ่นผลิตใหม่จะไม่มีปก 3 มิติแถมมาให้ครับผม
และด้วยเหตุฉะนี้ จึงกลายเป็นของหายากในตอนนี้ก็ว่าได้ครับ
เท่าที่สืบราคาซื้อขายมือ 2 ก็อยู่ที่ 450-550 บาท และสูงสุด คือ 750 บาทครับผม
เหล่าพ่อค้ายิ้มหวานๆให้กับ ราคาแบบนี้เลยทีเดียวครับ แต่ใช่ว่าจะมีเงินแล้วจะหาได้ เพราะเท่าที่ผมตามล่าอยุ่เรื่อย หลังๆมานี้ เริ่มไม่เห็นหลุดมาอีกเลยครับ

อัลบั้ม SSSSS..! ชุดแรกของวง Scrubb ที่ออกมาบนดินครับ
ปก 3 มิติ ที่หากันครับ จะเป็นเหล่าที่อยู่ทางด้านบนครับ
แต่ถ้าเป็นปกที่ผลิตปัจจุบันจะเป็นแบบล่างขวาสุดครับ

เพลงที่น่าสนใจในชุดนี้โดยเฉพาะสำหรับผม คือ
1. กลัว
2. มอง
3. ทุกอย่าง
4. เธอ
5. Art Bar
  ชุดนี้เพลงที่น่าสนใจค่อนข้างเยอะครับ พูดได้ว่าเป็นการเปิดตัววงได้อย่างดีเยี่ยมครับ เพลงดีมากๆ ไม่ใช่แค่เพลงที่ผมกล่าวมานะครับ ยังมีอีกหลายเพลงที่เรียกได้ว่า ทำได้ดีมากครับ การบันทึกเสียงค่อนข้างดี ครับ

ชุดที่ 2 คลานตามออกมาคือ Scrubb Club ครับ
ในรูปคือแผ่นปก สีดำแถวล่างครับ เด่นๆนั่นหล่ะครับ

ชุดนี้ยังหาได้ครับ มีที่ B2S อีกเช่นกันครับ วันนี้ไปคลองถมกลางคืน ยังเดินผ่านอยู่เลยครับ
โซนี่ผลิตออกมาจำหน่ายเรื่อยๆครับ ไม่ต้องห่วงว่าจะหายาก มีของครับงานนี้มีของ
เพลงน่าสนใจ
1. See Scape
2. เวลา
3. ใกล้
4. คู่กัน
5. ขอ
 การบันทึกเสียงถือว่าดีครับ แต่จะชดเชยด้วยเพลงค่อนข้างเด่นในด้านดนตรีครับ กับเนื้อหาของบางเพลงที่สะท้อนและเข้าถึงผู้ฟังได้ง่ายครับ

ชุดที่ 3 คือ Mood ครับ
ชุดนี้ก็ยังหาได้อีกเช่นกันครับ แหล่งที่จะหาได้ เช่นเคยครับ B2S ง่ายสุดครับ
ขอยืมรูปปกมาครับ

เพลงที่น่าสนใจในชุดนี้
คือ มันมีอยู่ 5 เพลง ง่ะ วิจารณ์ไม่ถูก เยอะสุดๆเลย แต่เพลงดีครับ แต่เป็นชุดที่ผมเปิดฟังน้อยที่สุดครับ เพราะดูเนื้อหาเพลง ค่อนข้างเฉยๆไปหน่อย 2 เพลงที่ผมฟังบ่อยๆ คือ เข้ากันดี และ เก็บไว้กับเธอครับ
การบันทึกเสียงดีครับผม 

ชุดที่ 4 คลานออกมาคือ ชุดเล็ก ครับ ย้ำชื่อชุดว่า ชุดเล็ก
หาได้ง่ายครับ แหล่งเดิมเลย

ชุดนี้ชื่อค่อนข้างจะไม่สมน้ำสมเนื้อ ประมานเหมือนว่าซื้อแล้วจะเปลืองเงินครับ
เพราะถ้าดูรายชื่อเพลง จะเอาเพลงเก่ามายำใหม่เกือบทั้งหมดครับ แต่ก็จะมีเพลงใหม่แทรกเข้ามาครับ เพลง เธอหมุนรอบฉัน ฉันหมุนรอบเธอครับ

ปก เมื่อเปิดออกมาจะเป็นภาพ 3 มิติครับ เอาขึ้นหิ้งบูชาสวยงามครับ
เฮียๆจะมายืนเด่นเป็นสง่าครับ น่าสะสม น่าสะสม

แต่ชุดนี้เมื่อได้ยินเสียงแล้ว ไม่สมน้ำสมเนื้อกับคำว่า ชุดเล็กครับ
การบันทึกเสียงผมให้ดีเยี่ยม เพลงถึงจะเก่าแต่เอามาเล่าใหม่ได้อารมณ์ที่ต่างออกไปครับ การพัฒนาดูจะสมบูรณ์ที่สุดครับ กล่อง CD น่าเก็บอย่างมากครับ มีลูกเล่นครับ งานนี้พี่บอล พี่เมื่อยเล่นของครับ เอาใจสาวๆเต็มที่ครับ

พูดถึง CD ในเมื่อเอาใจสาวๆก็ต้องสีชมพูหล่ะครับ แหม เอาซะขนาดนี้ ใครจะไม่ซื้อ

เรื่องเสียงผม ยืนยันว่าชุดนี้เพลงแรกก็เอาผมยิ้มแล้ว เบสนุ่มลึกครับ ใครชอบฟังเพลงที่มีเบส ชุดนี้ให้ได้ครับ เพลงแต่งได้ดีดนตรีดีการบันทึกเสียงดีมากจะเอาคำไหนมาบรรยายเนี่ย .... ซื้อเถอะเชื่อผม

และมาถึงชุดล่าสุดครับ ชุดประหยัดซื้อ แฮ้ปปี้มิลครับ
ชื่อชุดว่า scrubb your ears
ว่าแล้วก็มาต่อที่แผ่นที่ออกวางจำหน่ายมานานหล่ะ แต่ผมไม่ได้ซื้อสักที
จนเมื่อ 3 วันก่อนได้ฤกษ์ ซื้อมาเก็บสักที
กับชุดที่ว่ารวมมันทุกอย่างไว้ในกล่องเดียว เพื่อความคุ้มค่าของผู้ซื้อ
ก็คือ Scrubb your ears นั่นเอง
หน้าตาเป็นอย่างนี้

ในกล่องมีอะไรบ้าง เรามารื้อดูกันคร้าบ

เปิดกล่องมาก็จะเจอกับ CD4 แผ่น กับสมุดภาพ 1 เล่ม กับ กระเป๋าผ้า 1 ใบคร้าบ

โดย CD จะแบ่งเป็น STEP กันไป
ก็จะมีเพลงที่อยู่ในชุดต่างๆ,เพลงพิเศษ และ MV บางตัวครับผม
รื้อมาก็มีเนี่ย.....

แต่เนื่องจากยังไม่ได้ลองเสียง และยังไม่ได้รื้อไปมากกว่านี้
วันนี้พอแค่นี้ก่อนก็แล้วกันสำหรับชุดนี้ กร๊ากกก

หน้าตาเป็นอย่างนี้
ชุดนี้หาได้ที่เดิมครับ โซนี่แกผลิตเรื่อยๆครับ หาไม่ยากครับ
ชุดนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ต้องการความคุ้มค่าครับ
ประมานว่า ซื้อกล่องเดียวตรูได้หมดทุกชุดทุกเพลงเลย
คุ้มครับ 

ผลงานล่าสุด แต่เป็นเวอร์ชั่น เราแหกปากครับ
ใครที่อยากร้องตามได้ หรือ อยากดู MV  เก็บไว้ใน iPOD หรือ iPHONE ของท่าน
เอาไปนั่งดูกลางทุ่ง หรือแหกปากบนรถเมล์ หรือจะไปโชว์เสียงเทพบนรถไฟฟ้า ทางวง Scrubb ก็ทำออกมาให้แล้ว
พี่บอล พี่เมื่อย ทำออกมาให้แสดงน้ำเสียง ให้ไปกระดกลูกคอกันแล้วคร้าบ ไปหาซื้อมาเก็บซะ 
Scrubb Voice  นั่นเอง 
เชื่อเถอะว่าคุ้มกะตัง อีกแล้ว
ไม่รู้ว่าค่ายนี้เค้ามีอะไรดี พี่แกขายซะถูกมีของแถม + เล่นของอีกแล้ว ไม่เหมือนบางค่ายซื้อมาแล้ว มีมาแต่กล่องในราคาที่แพงเท่ากันเลยนิ ที่มุมขวาเขียนแค่ Karaoke ไม่เคยมีอะไร

แถมมาให้เลย ได้กล่องอันเดียวกลับบ้าน

พับผ่าสิซื้อมาไม่เสียใจสักนิดเลย......
เอาหน้าปกไปดูกัน  แต่จะไม่เอามาแจกไปหาซื้อกันเอง  :mbrae  เพราะบอกได้ว่าคุ้มมากๆ มีอะไรแถมมาก็ไปซื้อมาแกะดูซะ

รูปหน้าปก ข้างในคร้าบ

VCD คร้าบ  โดยลายบน VCD ออกแบบดูเรียบง่าย แต่ให้ความรู้สึกว่าดูดีมีระดับ ครับ ไม่ต้องใส่อะไรให้มากมายจนน่าเกลียด ผมว่าลายบนแผ่นดูมีระดับเลยหล่ะ

ส่วนของแถมใน กล่องมีอะไรไปซื้อมาแกะดูซะนะคร้าบ... :mbrae  :mbrae
เชื่อผมเถอะคุ้มเงินสุดๆเลย

เหล่าที่ผมพูดมาคือ CD เพลงที่ Scrubb ทำออกมาจำหน่ายให้ได้ฟังกันครับ

แต่หลังจากนี้ผมจะพูดถึงสิ่งที่หายาก หรือ ของเทพ ครับ เรียกได้ว่า กว่าจะหาได้ หมดแรงกาย แรงใจไปเยอะครับ เลือดตาแทบกระเด็นครับ สมัยอยู่ใต้ดินครับ ยังไม่โด่งดังครับ

แทรกรายการด้วย แผ่นแดง
ระดับความหายาก สุดๆ เพราะด้วยการที่ไม่มีหน้าปก จึงทำให้ผมไม่สามารถทราบได้ว่า มันเป็นแผ่นของ Scrubb หรือไม่ ดังนั้นรูปจึงยืมมาด้วย และแผ่นแดงแผ่นนี้เป็นแผ่นไร้เองทำเองไม่มีสังกัดใดๆทั้งสิ้น
แต่คาดว่าบุคคลที่มีคือ พี่ไห นั่นเอง 
พี่ไหครับ ผมยืมมาก็อบหน่อยครับพี่ ....
ผมจะรีบไปหาแผ่นเปล่าสีแดงมารอเลยครับ หุหุ

คะแนนความหายาก   คือ ไม่ต้องหาหรอก เหนื่อย เชื่อผม...!!!
การบันทึกเสียง.... N/A
ความทนทาน....... N/A
ที่มา เครื่อง write แน่ๆ  สังกัดค่าย อาจจะเป็น Lite-on ไม่ก็ Asus
ตัวแผ่นผลิตที่.... N/A

1. เทป Sound about ครับ เทปเปิดตัวเลยครับ
ปกหน้า

ด้านใน กระดาษเป็นกระดาษแข็งครับ ปริ๊นเอาเห็นไหมว่ามีการลงทุนเกิดขึ้นแล้ว

ความหายาก ให้ คะแนน 10/10 ครับ
ตลอดระยะเวลาที่ชอบวง Scrubb มากว่า 2 ปีก่าๆ ผมได้เห็นมาแค่ 2 ม้วนครับ 1 ม้วนเป็นปุ๋ยไปแล้วไปเจอที่รานขายของเก่าใกล้บ้านมันอยู่ในกระสอบ พอมารู้ว่ามันเป็นเทปสำคัญ หายาก จึงกลับไปดู เห็นสภาพอีกที คือ กระจายเป้นเสี่ยงๆ เพราะร้านขายของเก่าทุบทิ้ง เพื่อที่จะเอาพลาสติกไปรีไซเคิ้ลครับ และปัจจุบันเทปม้วนนี้ไม่ได้อยุ่กับผม อยู่ที่มือสมาชิกท่านนึงในเว็บนี้หล่ะครับ ตามล่าหาดูกันเองนะครับ หุ    หุ

2. เทปเพลง Intro2000 ที่สมัยเฮียๆอยู่ แกรมมี่ ครับก่อนเข้าสังกัดโซนี่ และชื่อวงว่า eye ไม่ใช่ Scrubb ครับ

มีเพลงของเฮียตั้ง 1 เพลงแน่ะ เห็นไหมว่าน่าเก็บ
มีเพลง วันนี้ดีจัง

สำคัญที่สุดคือ เทปนี้มีความลับครับ

คือความลับสมัยข้ายังหนุ่มครับ 5555+ แค่ดูรูปก็ฮาแล้ว
ความหาดูยาก แม่เจ้า 15/10 ครับ

แผ่น Rare item CD Intro200
อัลบั้มสมบูรณ์ จะเป็นกล่องสวม และมีสมุดเนื้อเพลงอยู่ข้างในครับ

Intro 2000 แบบมีกล่องสวมและปกใน
ด้านหน้า

และทั้งหมดที่มีมา

แต่ภาพเฮียๆ เล็กมากๆ ขนาด Macro 2 เท่ายังถ่ายยากเลยแฮะ

สมัยยังเยาว์วัย

กล่อง CD intro2000 หน้าปก CD เป็นแค่กระดาษใสลอกลายเท่านั้นครับ ไม่มีรูปภาพใดๆเลยครับ ไม่เหมือนเทปครับ
มาดูในด้านหน้าปก CD กัน

ด้านหลัง

CD ครับ

และสิ่งที่แสดงให้เห็นว่าเป็น CD ของแกรมมี่ก็คือ ด้านสะท้อนแสงของ CD รอบๆจะมีขอบที่แสดงให้เห็นว่า ผลิตจากที่ใด หรือสังกัดใด  หุหุ เฮียๆอยู่สังกัดเดียวกับ Paradox เลย

เรื่องของเสียง แกรมมี่สมัยเก่าก่อนขึ้นชื่อเรื่องการอัดเสียงอยู่แล้วครับ
เท่าที่ได้ลองฟังเสียงสดใสดีครับ

3. CD แผ่นตัด Radio edit ครับ ผมขอเรียกปกแดงครับ

ด้านใน

ด้านหลัง

แผ่นพวกนี้ไม่มีจำหน่ายครับ หากันเอาเอง
ความหายาก 7/10 ครับ

4. CD แผ่นตัด Radio Edit ครับ ผมเรียกปกน้ำเงินครับ

ด้านใน

แผ่นพวกนี้ไม่มีจำหน่ายครับ หากันเอาเอง
ความหายาก 7/10 ครับ

5. CD radio edit ชุดเล้ก+โป๊สเตอร์+แผ่น CD พิเศษจากโซนี่ที่มีเพลงจาก Scrubb + บัตรเข้างานคอนเสิร์ต ที่ยังไม่ถูกใช้ 2 ใบครับ

ขออภัยมีแต่รูปครับ ไม่มีข้อมูลแล้วครับ
รู้แต่ CD ที่ขอบจะมีคำว่า ์นะ Not for sale Promotion use only ครับ
เพราะของในรูปเหล่านี้ อยู่ที่สมาชิกท่านนึงในเว็บนี้ครับไปตามหากันเอาเอง
ให้เค้าไปแล้ว หุ    หุ.....
ระกับความหายาก แม่เจ้าโว้ย ตรูได้มายังฟร่ะ.....

6. แผ่นโป๊ครับ

และเจ้าปกโป๊นี้แผ่นนี้ยังมีแผ่นที่ยังไม่ถูกแกะครับ ได้ถูกประมูลไปแล้วโดย
ท่านวิว หรือ salapao_saimoo ด้วยจำนวนเงินที่ 847 บาทครับ
แต่ไม่รู้ว่าน้องเค้าแกะซองรึยังนะคร้าบ
รูปตอนยังไม่แกะ

และสิ่งของที่ท่านจะขาดไม่ได้ ต้องไปหามาเก็บครับ น่าจะยังหาได้นะครับคือ
พวงกุญแจขนหน้าแข้งพี่เมื่อย ความพิเศษ คือ
ด้วยคำถามที่ว่า ทำไม..ต้องมีขนหน้าแข้ง ด้วยฟร่ะ...?
ทำให้น่าจับจองเป็นเจ้าของอย่างยิ่งครับ

เห็นม่ะว่าน่าเก็บ

ตอนนี้มีเทพมาส่งถึงมืออีกแล้ว มาพร้อมกันเลย
เอ้ามาดูกันว่าเฮียบอลมีผลงานอะไรซ่อนอยู่กันบ้างคร้าบ

แผ่นแรก Scrubb: see scape

แล้วข้างในก็มีอะไรบ้างหล่ะ ????

และมาถึงแผ่นที่ 2 ตามหามานาน แผ่นนี้พี่ไหมีเก็บไว้นานแล้ว แต่ผมเพิ่งจะได้มา

และแผ่นที่ 3
ได้มาแล้วกับแผ่นปกแดง Radio Edit 01 รูปอ่างอาบน้ำ
ที่มีเพลงเธอ ตั้ง 1 เพลงแน่ะ
หน้าปก

ข้างในกล่อง

ปกหลัง

สุดท้ายนี้ สิ่งที่จะขาดไม่ได้เลยที่จะได้ข้อมูลทั้งหมดของวง Scrubb ครับ
พูดง่ายๆคือ คู่มือหล่ะครับ คือ Scrubb Book ครับ มี 2 เวอร์ชั่น
ต่างกันที่การพิมพ์ครับ ล็อตแรกขายดีจัดเลยต้องจัดทำรอบ 2 ครับ
และรอบ 2 มีของแถมไปหาดูเองครับว่าแถมอะไร

ส่วนนี้ ไม่ต้องไปตามหา ผมยังไม่มีเลยครับ
และอันนี้สำหรับผู้ที่เป็นแฟนวง Scrubb ตัวจริงครับ เข็มกลัด Scrubb ที่แจกในงานมีตติ้งหรือ Fat fastival ครับ  เข็มกลัดพวกนี้ผมยืมรูปมาจากสมาชิกท่านนึงในเว็บนี้ครับ ไปตามหากันเอาเอง หุ  หุ

ส่องๆบางอัน

และหลายๆท่านที่มีเข็มกลัด อาจจะงง ในเวอร์ชั่นพิเศษ

อัพเดทเพิ่มเติม

วันนี้ได้รับ CD มาเพิ่มอีก แผ่นครับ เป็น CD Give#1 เป็นอัลบั้มพิเศษ จาก 14 ศิลปินอิสระ เพื่อมอบรายได้ให้ สถานเลี้ยงเด็กยากจน บ้านครูน้อยคร้าบ
ซึ่งอัลบั้มนี้ก็มีเพลงของเฮียๆกันด้วย ตั้ง 1 เพลงแน่ะ คือเพลง ตื่นนั่นเอง

ขออภัยรูปมืดไปหน่อย ไม่มีมุมถ่ายครับ ไฟในห้อง มืดไปหน่อย

หน้าปกคร้าบ

ภายในคร้าบ

รูปหลังปกคร้าบ ส่องกันเองว่าใครคือ เฮียบอล เฮียเมื่อยของพวกเรานะคร้าบ

มาต่อกันที่แผ่นนี้อีกแผ่น .... มาไม่หยุดไม่หย่อน
เป็นแผ่น DT... Destination ครับ

มาอย่างนี้ครับ

มากับกล่อง

รายชื่อเพลง

แผ่นนี้มีเพลง see scape ที่ผมชอบมากที่สุด และเป็นเพลงแรกที่ผมฟัง scrubb ด้วยครับ
ชอบมากๆ แต่ก่อนจำได้ว่าเวลาขับรถต้องเปิดเพลงนี้ตลอดเลย... :(

วันนี้รื้อห้อง ก็ไปค้นเจอแผ่นนี้ ไม่รู้ลืมได้ยังไง ลืมเลยว่ามีอยู่ในมือ
เลยจับมาถ่ายรูปซะ แต่แผ่นค่อนข้างเก่าไปหน่อยนะเนี่ย จำได้ว่า มี 2 แผ่น อีกแผ่นต้องหาหน่อยไม่รู้ไปวางไว้ไหน อีกแผ่นเป็นแผ่นโปรโมชั่นซะด้วยสิ

:oops:  :oops:  :o

ว่าแล้วก็อัลบั้มนี้ Black Album

ซึ่งมีเพลงของ Scrubb ที่เป็นเพลงในตำนานกันเลยทีเดียว คือ ทุกอย่าง  นั่นเอง
จำได้ว่าเพลงนี้หล่ะที่ผมได้ยินเป็นครั้งแรกของ Scrubb และร้องตามได้เป็นเพลงแรก ไม่สิไม่ใช่ผมคนเดียว พี่สาวทั้งบ้านผมชอบเพลงนี้กันมากเลย  ด้วยเนื้อร้องที่ถูกหู เพลงที่แต่งออกมา

โดนใจ ตอนนั้นจำได้ว่า วิทยุต่างๆ เปิดกันแบบว่า ทุกช่องต้องเปิดให้ได้เลย กระแสแรงมากๆ

ปก CD แสนจะโทรม เพราะผมดูแลได้ไม่ดีเท่าที่ควร 
เจาะเป็นรูปแกะ เพื่อให้ลาย CD เป็นลายขนแกะ

CD คร้าบ
ลายเป็นรูปแกะตัวเล็กๆ

มาเรื่อยๆ
CD ที่มีผลงานของวง scrubb หลังออกจากแกรมมี่ (ใน Scrubb book ว่าไว้อย่างนั้น)
เป็น CD ของ a day records ที่มีเพลงโรงเรียน(โรงเลียน)
กับอีกแผ่น a day album 3 ที่มีเพลง วันเกิด - Scrubb feat. Ladies Mafia

เยอะจังผลงานของวง Scrubb ดูเหมือนจะเป็นวงยุดในช่วงปี 2000 ก็จริง แต่ผลงานนี่เหมือนออกมาจากปี 1990 เลย เยอะมาก ซ่อนเยอะมาก และหาได้ยากเหมือนกัน

Update 20/04/2010
วันนี้ผมก็ได้ CD Radio edit ของวง Scrubb มาเพิ่มอีกแล้ว
CD Scrubb มาส่งทั้งหมด 3 แผ่น แต่อีกแผ่นนึงเป็นของ Dtac เคยลงไปแล้วครั้งนึง
แล้วก็ได้แผ่นนี้มาแล้ว ติดสงกรานต์เค้ามาส่งไม่ได้ รอหลายวันเลย
แผ่นนี้พี่ไหมีแล้ว แต่ผมเพิ่งจะมีกับเค้าบ้าง
แผ่น Radio edit 02 ข้างในก็มีทั้งหมด 3 เพลงด้วยกัน
01. ใกล้
02. เวลา
03. คู่กัน(Ost. ก็เคยสัญญา)
หน้าปก

หน้าตา CD ครับผม

ปกหลัง

แผ่น Radio edit 01 Black Album
ปกหน้า

ปกหลัง

อัพเดทวันที่ 28/04/2010 คร้าบ
« Last Edit: เมษายน 28, 2010, 08:55:39 am by kingdark »
<KINGDARK>
You are not allowed to view links. Register or Login เก็บสะสม CD หายาก ปลาทะเล เครื่องเสียงหลอด
You are not allowed to view links. Register or Login แอดผมด้วยก๊าบ

ว้าว scrubb

คุณ kingdark  มาโพสต่อนะคะ

จะรออ่าน
Newbie > Jr. Member > Full Member > Sr. Member > Hero Member

kingdark

• Newbie
  • *
    • Email
สำหรับ CD ของ วง Scrubb ยังมีแผ่นอื่นอีก แต่เนื่องจากที่ผมมีอยู่คือเท่านี้
หากต้องการเข้าไปดูว่ายังมี CD หายากแผ่นไหนอีกก็จะต้องเข้าไปดูที่เว็บของขาว Scruub
ซึ่งยังมีพี่ๆที่เก้บแผ่นหายากอยู่อีกครับผม ;D ;D
You are not allowed to view links. Register or Login โดยชื่อกระทู้ว่า "REVISE อัลบั้ม Scrubb และแผ่นหายากทุดชุด"
เป็นกระทู้ปักหมุดโดยพี่บอล scrubb นั่นเองครับ

ใครรัก ใครชอบ Scubb ก็เข้าไปให้กำลังใจพี่บอลพี่เมื่อยได้นะครับผม  ;D ;D
<KINGDARK>
You are not allowed to view links. Register or Login เก็บสะสม CD หายาก ปลาทะเล เครื่องเสียงหลอด
You are not allowed to view links. Register or Login แอดผมด้วยก๊าบ

NAM' WAM♥

• Newbie
  • *
ชอบวงนี้มากเรยอ่ะ  เพราะทุกเพลงเรยค่ะ ชอบชอบ ;)
noonamwan.hi5.com,,,,,,,,,,,,,,<3

kingdark

• Newbie
  • *
    • Email
อัพเดทเพิ่มเติม

ยกมาจากในเว็บ You are not allowed to view links. Register or Login

ได้รับ CD มาเพิ่มอีก แผ่นครับ เป็น CD Give#1 เป็นอัลบั้มพิเศษ จาก 14 ศิลปินอิสระ เพื่อมอบรายได้ให้ สถานเลี้ยงเด็กยากจน บ้านครูน้อยคร้าบ
ซึ่งอัลบั้มนี้ก็มีเพลงของเฮียๆกันด้วย ตั้ง 1 เพลงแน่ะ คือเพลง ตื่นนั่นเอง

ขออภัยรูปมืดไปหน่อย ไม่มีมุมถ่ายครับ ไฟในห้อง มืดไปหน่อย

หน้าปกคร้าบ

ภายในคร้าบ

รูปหลังปกคร้าบ ส่องกันเองว่าใครคือ เฮียบอล เฮียเมื่อยของพวกเรานะคร้าบ

มาต่อกันที่แผ่นนี้อีกแผ่น .... มาไม่หยุดไม่หย่อน
เป็นแผ่น DT... Destination ครับ

มาอย่างนี้ครับ

มากับกล่อง

รายชื่อเพลง

แผ่นนี้มีเพลง see scape ที่ผมชอบมากที่สุด และเป็นเพลงแรกที่ผมฟัง scrubb ด้วยครับ
ชอบมากๆ แต่ก่อนจำได้ว่าเวลาขับรถต้องเปิดเพลงนี้ตลอดเลย... :(

วันนี้รื้อห้อง ก็ไปค้นเจอแผ่นนี้ ไม่รู้ลืมได้ยังไง ลืมเลยว่ามีอยู่ในมือ
เลยจับมาถ่ายรูปซะ แต่แผ่นค่อนข้างเก่าไปหน่อยนะเนี่ย จำได้ว่า มี 2 แผ่น อีกแผ่นต้องหาหน่อยไม่รู้ไปวางไว้ไหน อีกแผ่นเป็นแผ่นโปรโมชั่นซะด้วยสิ

:oops:  :oops:  :o

ว่าแล้วก็อัลบั้มนี้ Black Album

ซึ่งมีเพลงของ Scrubb ที่เป็นเพลงในตำนานกันเลยทีเดียว คือ ทุกอย่าง  นั่นเอง
จำได้ว่าเพลงนี้หล่ะที่ผมได้ยินเป็นครั้งแรกของ Scrubb และร้องตามได้เป็นเพลงแรก ไม่สิไม่ใช่ผมคนเดียว พี่สาวทั้งบ้านผมชอบเพลงนี้กันมากเลย  ด้วยเนื้อร้องที่ถูกหู เพลงที่แต่งออกมา

โดนใจ ตอนนั้นจำได้ว่า วิทยุต่างๆ เปิดกันแบบว่า ทุกช่องต้องเปิดให้ได้เลย กระแสแรงมากๆ

ปก CD แสนจะโทรม เพราะผมดูแลได้ไม่ดีเท่าที่ควร 
เจาะเป็นรูปแกะ เพื่อให้ลาย CD เป็นลายขนแกะ

CD คร้าบ
ลายเป็นรูปแกะตัวเล็กๆ

ว่าแล้วก็ไปต่อที่อัลบั้มใหม่ที่เพิ่งวางจำหน่ายกันบ้าง 
ใครอยากร้องตามได้ หรือ อยากดู MV  เก็บไว้ใน iPOD หรือ iPHONE ของท่าน
เอาไปนั่งดูกลางทุ่ง หรือแหกปากบนรถเมล์ หรือจะไปโชว์เสียงเทพบนรถไฟฟ้า ทางวง Scrubb ก็ทำออกมาให้แล้ว
พี่บอล พี่เมื่อย ทำออกมาให้แสดงน้ำเสียง ให้ไปกระดกลูกคอกันแล้วคร้าบ ไปหาซื้อมาเก็บซะ 
Scrubb Voice  นั่นเอง 
เชื่อเถอะว่าคุ้มกะตัง อีกแล้ว
ไม่รู้ว่าค่ายนี้เค้ามีอะไรดี พี่แกขายซะถูกมีของแถม + เล่นของอีกแล้ว ไม่เหมือนบางค่ายซื้อมาแล้ว มีมาแต่กล่องในราคาที่แพงเท่ากันเลยนิ ที่มุมขวาเขียนแค่ Karaoke ไม่เคยมีอะไร

แถมมาให้เลย ได้กล่องอันเดียวกลับบ้าน

พับผ่าสิซื้อมาไม่เสียใจสักนิดเลย......
เอาหน้าปกไปดูกัน  แต่จะไม่เอามาแจกไปหาซื้อกันเอง  :mbrae  เพราะบอกได้ว่าคุ้มมากๆ มีอะไรแถมมาก็ไปซื้อมาแกะดูซะ

รูปหน้าปก ข้างในคร้าบ

VCD คร้าบ  โดยลายบน VCD ออกแบบดูเรียบง่าย แต่ให้ความรู้สึกว่าดูดีมีระดับ ครับ ไม่ต้องใส่อะไรให้มากมายจนน่าเกลียด ผมว่าลายบนแผ่นดูมีระดับเลยหล่ะ

ส่วนของแถมใน กล่องมีอะไรไปซื้อมาแกะดูซะนะคร้าบ... :mbrae  :mbrae
เชื่อผมเถอะคุ้มเงินสุดๆเลย

.......

ไม่ได้อัพมานาน
<KINGDARK>

iKornz ♪(´ε` )

• Sr. Member
  • Indi(e)vidual
ชอบชุดนี้เหมือนกัน

ที่เอาเพลงเก่ามาทำใหม่ให้ฟังง่ายขึ้น

ปล. คุณ kingdark นี่สุดยอดเลยครับ

ข้อมูลละเอียดยิบเลย

อิอิ

GP02A

• Newbie
  • *
    • Email
ถ้ารวมของสะสมจะลืมSCRUBB BOOKไปได้อย่างใรล่ะค้าบ
เคยฟังเพลงเพลง "ทุกอย่าง" Original version ครับ ไม่ความเห็นอะใร...เพราะติดหูกับversionปัจจุบันไปแล้ว

สาวกเหมือนกันครับแต่ซื้อแต่อัลบั้มเต็มนะ ซื้อตามหลังอีกตะหาก เมื่อก่อนฟังMp3 ตอนนี้มีตังเลยสำนึกบุญคุณ

nuthasak

• Newbie
  • *
    • Email
เพราะครับผม555 :P ::) :o 8)

kingdark

• Newbie
  • *
    • Email
ถ้ารวมของสะสมจะลืมSCRUBB BOOKไปได้อย่างใรล่ะค้าบ
เคยฟังเพลงเพลง "ทุกอย่าง" Original version ครับ ไม่ความเห็นอะใร...เพราะติดหูกับversionปัจจุบันไปแล้ว

สาวกเหมือนกันครับแต่ซื้อแต่อัลบั้มเต็มนะ ซื้อตามหลังอีกตะหาก เมื่อก่อนฟังMp3 ตอนนี้มีตังเลยสำนึกบุญคุณ

อ้อ เก็บครบ ทั้ง 2 ปกครับ ล็อตแรกและหลัง แต่ไม่ได้เอาลงเท่านั้นครับผม

อัพเดทแผ่นเพิ่มวันนี้แล้วครับ
« Last Edit: เมษายน 28, 2010, 09:35:15 am by kingdark »
<KINGDARK>