พฤศจิกายน 16, 2018, 02:13:36 am

Author Topic: ขอคำปรึกษาค่ะ ว่าคิดยังไงถ้าผู้หญิงบอกชอบผู้ชายก่อน  (Read 11952 times)

timefly

• Newbie
  • *
Re: ขอคำปรึกษาค่ะ ว่าคิดยังไงถ้าผู้ห
« Reply #30 on: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 02:33:00 pm »
You are not allowed to view links. Register or Login
บอกไปก่อนเลยครับ...

ผมก็รอให้มีคนมาบอกเหมือนกัน

แต่กลับไม่มี...  - -"

อ่านะบางทีอาจจะมีผู้หญิงที่แอบชอบคุณอยู่
แต่เค้าไม่กล้าบอกรึเปล่าค่ะ (ก็ผู้หญิงนี่เนาะ ^_^)
งั้นเปลี่ยนเป็นว่าถ้าคุณชอบใครไปบอกเค้าก่อนดีมั้ยค่ะ

KeEM

• Full Member
    • Email
Re: ขอคำปรึกษาค่ะ ว่าคิดยังไงถ้าผู้ห
« Reply #31 on: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 04:05:58 pm »
You are not allowed to view links. Register or Login
บอกไปก่อนเลยครับ...

ผมก็รอให้มีคนมาบอกเหมือนกัน

แต่กลับไม่มี...  - -"

อ่านะบางทีอาจจะมีผู้หญิงที่แอบชอบคุณอยู่
แต่เค้าไม่กล้าบอกรึเปล่าค่ะ (ก็ผู้หญิงนี่เนาะ ^_^)
งั้นเปลี่ยนเป็นว่าถ้าคุณชอบใครไปบอกเค้าก่อนดีมั้ยค่ะ

ก็ดี ครับ 
แต่ผมก็เหมือนคุณนี่แหละ

ไม่กล้าบอก   อิ อิ ^^"

timefly

• Newbie
  • *
ถ้าหากรักนี้ไม่บอกไม่พูดไม่กล่าว เค้าจะรู้ว่ารักรึเปล่า
จริงมั้ยคะ คุณ Makhawa อิๆ

en ciel

• Newbie
  • *
    • Email
ลองทบทวนดูค่ะ ถ้ารู้สึกอึดอัดก็บอกไปเลยค่ะ

ไม่ใช่ไม่เป็นกุลสตรีไทยนะคะ

แต่ว่า บางครั้ง การที่เราได้แสดงความรู้สึกบางอย่างออกมา

มันก็ดีกว่า เก็บไว้แล้วอึดอัดใจเปล่าๆ ^^

ลองคุยกันดูคะ ^^ ความรู้สึก เป็นสิ่งบอบบาง แต่ก็อัดแน่นด้วยอารมณ์

[CHaRCoaL]

• Newbie
  • *
แล้วตกลงบอกปัย ฤ ยังอ่ะ  ???

ถ้าไม่อยากบอกก็ไม่ต้องบอกก๊ะ
แต่ชวนเค้าปัยโน่นมานี่  เนียนปัยเรื่อย  ชวนคุยเรื่องหนังเรื่องเพลงแร้นแอ๊บชวนปัยเรย นัดเป็นกลุ่มๆ ก็ได้ แต่แอบจัดให้คู่ลงตัว
ให้ขนม ของจุกจิก (ที่ดูมีประโยชน์) อาจจะไรท์เพลงให้ปัย
ดูปฏิกริยา  ถ้าชวนปัยไหนก็ปัย ให้ของก็รับ บางทีมีส่งกลับมาให้  เค้าเสร็จเราแน่!!!!!!
แต่ถ้าชวนแร้นไม่ๆๆๆ 
1. ตัดใจ   อยู่คนเดียวหรือพุ่งชนเป้าหมายใหม่
2. ก็ต้องใช้วิทยายุทธมากขึ้นปัยอีก อาจจะให้เพื่อนของเค้าช่วย   (มารยา 1500 เล่มเกวียน  ยังเหลืออีกตั้งพันกว่าๆ)

ผู้ชายไม่มองว่าผู้หญิงที่เค้าชอบทำอารัยน่าเกลียดหรอกก๊ะ (น่าร๊ากปัยหมดด้วยซ้ำ)
แร้นถ้าเราแสดงออกเยอะปัยแร้นเค้าหาว่าเราน่าเกลียด  ผู้ชายที่ดูถูกผู้หญิง เอามาเป็นแฟนจะดีเหรอ  :-\
Express Yourself Through Music

timefly

• Newbie
  • *

ชอบประโยคของคุณen ciel  ที่บอกว่า "ความรู้สึก เป็นสิ่งบอบบาง แต่ก็อัดแน่นด้วยอารมณ์" จัง ^_^

เห็นด้วยกับคุณCHaRCoaLค่า

เราก็บอกไปแบบอ้อมๆน่ะจ้ะ
ตอนนี้เรากะเค้าก็ยังเป็นเพื่อนที่ดีต่อกันอยู่ จนตอนนี้เรารู้สึกว่าเป็นเพื่อนกันน่ะดีแล้ว ^_^

en ciel

• Newbie
  • *
    • Email
« Reply #36 on: พฤษภาคม 27, 2010, 12:30:56 pm »
ถ้าเป็นอย่างนั้น ก็ยินดีด้วยนะคะที่มีเพื่อนที่ดีคนนึง
ขอบใจที่ชอบประโยคของเรา ^^

ใช่แล้วแหละ บางที เป็นเพื่อนกันนะ ดีแล้ว

ยัยม้าเต่อ

• Newbie
  • *
  • อิสระภาพของโบราณมาแล้ว....
    • Email
« Reply #37 on: มิถุนายน 16, 2010, 12:56:06 pm »
มันก้อคิดได้หลายแง่นะคะ

แต่โบก้อเคยชอบเพื่อนนะ ก้ออึดอัดเหมือนกัน แต่ก้อบอกไปเลย

แต่ผลจะเปนไงก้อเหมือนจะดี แต่ก้อเคยมีเพื่อนมาบอกชอบเหมือนกัน แต่เราก้อปฏิเสธไป

เพราะว่าตอนนั้นเราก้อมีแฟนอยุ่แล้ว

การแอบชอบเพื่อนนี้เปนไรที่ทรมานเหมือนกัน เพราะว่าเราก้อพูดยาก ในการที่จะบอก เพราะกัวเสียมิตรภาพไป

กัวว่าเขาจะไม่เหมือนเดิม แต่มาถึงขนาดนี้บอกไปโบว่าดีกว่าเก็บไว้แล้วทรมาน

อย่างน้อยสิ่งที่บอกมันไม่คาใจอีกต่อไป.... แต่ตอนนี้โบเหมือนจะเปนเลยอะ

บางทีอยากเก็บไว้เหมือนกัน เพราะเห็นเขามีความสุขกับคนที่เขาชอบ โบไม่อยากให้เขาคิดมาก ฮือๆๆ

brownie_bestie

• Jr. Member
  • **
« Reply #38 on: มิถุนายน 18, 2010, 11:02:23 am »
มีโอกาสก็ทำไปเถอะครับ พอสักวันนึงที่มันปฃผ่านไปแล้วไม่ได้ทำเราจะมานั่งเสียใจ แล้วย้อนอะไรกลับมาไม่ได้อีกครับ
Thanks: You are not allowed to view links. Register or Login

dalino

• Newbie
  • *
    • Email
« Reply #39 on: กรกฎาคม 19, 2010, 02:13:00 pm »
บอกไปเลย ครับ ถ้าเป็นสมัย เลียดก๊ก ผู้หญิงจทอดสะพานเต็มที่เลย  เพราะไม่รู้ว่าเมื่อจะพบคนถูกใจได้อีกเมื่อไหร่ เพราะ นายจะยกให้กับใครก็ได้...

kn@ck

• Jr. Member
  • **
  • ในความเปนกรูส์
« Reply #40 on: กรกฎาคม 21, 2010, 01:19:43 pm »
อยากให้ใครมาบอกรักจัง......
สักวันกรูส์จะดีกว่านี้

timefly

• Newbie
  • *
« Reply #41 on: กรกฎาคม 28, 2010, 09:32:04 pm »
เป็นกำลังใจให้คุณโบนะคะ ^_^

เห็นด้วยกับคุณbrownie_bestie ค่า ดีกว่ามานั่งเสียใจทีหลังนี่เนาะ

คุณdalino สมัยเลียดก๊กนี่พอๆกะยุคไหนของไทย ผู้หญิงทอดสะพานเต็มที่เลยเหรอ?

ขอให้สมหวังนะค่ะคุณkn@ck ว่าแต่ได้บอกรักใครก่อนบ้างยัง