พฤศจิกายน 21, 2018, 03:05:05 am

Author Topic: [ Bossa - Cover ] เพลงพี่ Boyd ในแบบ Bossa by Kunksanova  (Read 24282 times)

Donaldduck

• Hero Member

Artist : Kunksanova
Album : KUNKsanova Plays The BOYd Kosiyabong Song Book
Tracklist :

1. Intro
2. Hang klai luer kern Feat.Nan  ห่างไกลเหลือเกิน  **
3. Tee haeng nee Feat. Burin Boonvisut   ที่แห่งนี้
4. Interlude 1
5. Perd Feat.Nan  เปิด  **
6. Ka-fae Feat. Stamp   กาแฟ  **
7. Sunya : สัญญา
8. Muen kei Feat.Cutto  เหมือนเคย   **
9. Yark ja roo : อยากจะรู้
10. Interlude 2
11. Krai Feat. Nan & Cutto  ใคร   **
12. Rudoo tee taek tarng : ฤดูที่แตกต่าง
13. Khon kang larng Feat. Champ  คนข้างล่าง   **
14. Interlude 3
15. Kae ter kor por Feat. Nop Ponchamni  แค่เธอก็พอ
16. Live & Learn
17. Outro

Album  แนว Bossa เสียงใสไฉไลเป็นที่สุด
อัลบั้มนี้เป็นการนำเพลงฮิต ๆ ของ บอย โกสิยพงศ์ มา Cover ใหม่
ผ่านเสียงกีตาร์คลาสิคสุดบรรเจิดของ กั้ง และเสียงร้องของพี่ ๆ น้อง ๆ ในค่าย Bakery Music

ถือเป็น Album แนว Bossa ชั้นดีของเมืองไทย
เพราะพร้อมทุกองค์ประกอบเลย
ดนตรีก็ดี เพลงก็ไพเราะ สุด สุด
( เพลงพี่บอย ไม่ต้องการันตี รู้กันดีอยู่แล้ว )

ผู้ที่ชื่นชอบแนว Bossa น่าจะมีเก็บสะสมไว้นะครับ....
เพลงของพี่บอยไม่ทำให้คุณผิดหวังแน่นอนนนน..
สราญหู ทุกผู้ทุกคนนะครับ....(^  ^)v

You are not allowed to view links. Register or Login
« Last Edit: พฤศจิกายน 28, 2009, 11:53:19 am by Donaldduck »

snoozer

• Sr. Member
    • Email
Re: [Bossa-Cover] เพลงพี่บอยในแบบ Bossa by Kunksanova
« Reply #1 on: มกราคม 19, 2009, 01:38:15 pm »
thx ka :D

nottyboy

• Newbie
  • *
    • Email
Re: [Bossa-Cover] เพลงพี่บอยในแบบ Bossa by Kunksanova
« Reply #2 on: มกราคม 19, 2009, 03:51:00 pm »
ทำไมโหลดไม่ผ่าน

bigbaloo

• Newbie
  • *
« Reply #3 on: มกราคม 19, 2009, 10:34:18 pm »
หามานานแล้ว ขอบคุนมากกกกนะค้าบบบบบบบ

Beetle

• Newbie
  • *
    • Email
« Reply #4 on: มกราคม 19, 2009, 10:48:57 pm »
ขอบคุณคับ

chocolate_peace

• Newbie
  • *
« Reply #5 on: มกราคม 19, 2009, 11:19:52 pm »
เอ่อ คือ มันโหลดไม่ได้อ่ะค่ะ
โหลดแล้วมันเด้งตลอดเลย ช่วยดูให้ทีนะคะ
ขอบคุณมากๆค่ะ
อยากได้จริงๆ นะ ^ ^

Tidz

• Newbie
  • *
« Reply #6 on: มกราคม 19, 2009, 11:34:06 pm »
ขอบคุนน้าาา

plawhale

• Newbie
  • *
ขอบคุณค่าบบ ;)

::Pat::

ขอบคุณค่ะ :D

nottyboy

• Newbie
  • *
    • Email
link ใหม่ โหลดได้ครับ ขอบคุณครับ

saamfah

• Full Member
จุ๊บหนึ่งที ;)

white_rose

• Email
thx  ja ^^

NAMMTARN

thx thx *
^_______________________ <;

ยิ้ ม หว าน ชว นหล งไห ล ๕๕๕+ *

patter

ขอบคุณคับ

white_rose

• Email
ขอบคุณมากค่ะ

vkiuok

• Newbie
  • *
 :) thank ja

kutoh

• Newbie
  • *
 :o น่ารักจังง

ขอบคุณค่า

black-pole

thank youuu  ;D

sornyolar

• Newbie
  • *
ไม่ต้องมีคำบรรยายใด ๆ ทั้งน้านนน
ขอบคุงค๊าบบบบบบบบบบ

Cozy

thanks ja ;)

themon

• Newbie
  • *
    • Email
ขอบคุณครับ  :D

arsenal55

• Newbie
  • *
    • Email

kongkanoon

• Jr. Member
  • **
    • Email

LiTtLe_bUfFaLo

• ความตัวน้อย ><"
ปปปป

zom^oh^

• Newbie
  • *
    • Email
Re: [Bossa-Cover] เพลงพี่บอยในแบบ Bossa by Kunksanova_แก้ไข Link
« Reply #24 on: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 06:25:23 pm »
ขอบคุนคร่า

^^

paprae

• **
Re: [Bossa-Cover] เพลงพี่บอยในแบบ Bossa by Kunksanova_แก้ไข Link
« Reply #25 on: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 08:09:41 pm »
ขอบคุณมากมายค่า ;D

annnutie

• Newbie
  • *
  • ~*- annnutie -*~
    • ..
    • Email
« Reply #26 on: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 08:52:55 pm »
ขอบคุณมากๆนะคะ

หง่าว หง่าว
You are not allowed to view links. Register or Login

nhong5438

• **
« Reply #27 on: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 09:50:46 pm »
ขอบคุนเป็นที่สุด

chinryo

• Email
« Reply #28 on: กุมภาพันธ์ 05, 2009, 03:32:35 am »
 :-*

kanzo

• Newbie
  • *
    • Myspace
    • Email
« Reply #29 on: กุมภาพันธ์ 05, 2009, 12:41:40 pm »
ขอบคุณครับ
ละอ่อนลูกครึ่งสุโขทัย-พะเยา