สิงหาคม 09, 2022, 02:20:01 am

Author Topic: เเปลกจังที่ไม่เคยเลิกรักเค้าได้เล  (Read 1502 times)

noon0039

• Newbie
  • *
เคยมั้ย
 ที่ครังหนึ่งเคยรักใครสักคน เเต่พอจากกันเเล้วไม่เคยลืมเค้าคนนั้นได้เลย

เเปลกจังเลยเนอะ เราชอบเค้ามาตั้งนานนะ เป็นเวลาหลายปีเลยเเหละ
คอยมองดูเค้าอยู่ตลอดเวลา แต่เค้าไม่เคยหันมามองเราเลยสักครั้งเดียว

เเต่ไม่น่าเชื่อเลยว่าเรากรู้สึกดีนะที่เห็นเค้ามีความสุขกับใครคนนั้นที่เค้าชอบ

เเต่บางครั้งมันก็เจ็บจี๊ดๆๆตรงหัวใจเสมอเลยอะ
เเต่เชื่อมั้ยว่าเมื่อเราเห็นเค้าเจ็บปวดจากความรักนั้น ฉันกลับเจ็บยิ่งกว่า
เเละอยากให้เค้ากลับไปรักกัน

ไม่น่าเชื่อเลย...
เเล้ววันหนึ่งฉันกับเค้าก็ได้มาคบกัน
มันเป็นช่วงเวลาที่มีความสุขที่สุดเลยนะ
ถึงเเม้ว่าตลอดเวลาที่เค้าคบกับเรานั้นจะพูดเเต่เรื่องของคนรักคนก่อนของเค้า
ทุกครั้งที่เค้าเสียใจก็จะโทรมาคุยเรื่องนี้เสมอ
มันเจ็บมากเลยนะ เเต่ก็มีความสุขมากเลยที่ได้ดูเเลเค้า
เเละเราเป็นเค้าที่โทรมมาหาเสมอ
เเละเเล้ววันหนึ่งด้วยความงี่เง่าของฉันเองที่เรียกร้องมากเกินไปก็เลยบอกเลิกเค้าซะงั้นอะ

ตลกดีนะ ไร้สาระที่สุด เเต่ที่ฉันบอกเลิกไปนั้นอะเป็นการประชด เเต่ไม่น่าเชื่อเลยว่าเค้ากลับไม่สนใจสักนิดเลย
555555
โหหหหหหห
อึ้งเลยอะ 
ฉันก็เลยได้โทรไปคุย ร้องไห้เป็นบ้าเป็นหลังเลยอะ ไม่เคยร้องไห้ให้กับผูชายคนไหนมาก่อนเลยนะ (ยกเว้นพ่ออะ) ฉันจำไม่ได้หรอกนะว่าคุยกันเรื่องอะไรเเต่คำที่มันทำให้ฉันเจ็บใจมากที่สุดก็คือ ฉันไม่ใช่คนรักคนก่อนคนนั้นหนิ อึ้งเลย....พูดอะไรไม่ออกเลยอะ
เเต่ต่อจากนั้นมานะ
ไม่น่าเชื่อว่าผู้หญิงคนหนึ่งที่หยิ่งในศักดิ์ศรีมากๆเลย กลับเป็นคนที่ขอกลับไปคบกับเค้าถึงสองครั้งเเต่ก็ได้คำตอบกลับมาเหมือนเดิมทุกครั้งว่า เป็นเเบบนี้ดีอยู่เเล้ว

เเละเเล้วเวลลาก็ผ่านไปไม่นานเลย เค้าก็พบรักใหม่ เเละดูรักกันมากมายเลย เจ็บทุกครั้งเลยที่เข้าไปดูภาพของเค้ากับคนรักใหม่ นำตาเเทบไหลทุกครั้ง เเปลกจังทำไมต้องทำตัวเองให้ร้ค่าขนาดนี้ เเต่ก็อดไม่ได้ที่จะเข้าไปดูเเละอยากรู้ว่าเค้าเป็นอย่างไร เชื่อม๊ยว่าพอเค้าทะเลาะกัน ฉันนี่เเทบอยากจะโทรไปหาเเละบอกให้รู้วาฉันนี่ยังรักเค้าอยู่เสมอ
เเต่ก็ไม่กล้าโทรไปเพราะกลัวเค้ามีปัญหากัน
 วันเกิด วันสำคัญที่เกี่ยวกับเค้า ยังจำได้เสมอ เเต่ก็ไม่สามารถทำอะไรได้ ยอมรับนะว่าเรเป็นคนที่ผิดเองที่บอกเลิกเค้าก่อน เรื่องมากไปเอง
 ในชีวิตไม่ใช่ไม่มีใครเข้ามานะ เเต่ฉันรู้สึกว่าเราไม่รู้สึกเเละสบายใจเเละเป็ฯตัวเองเหมือนตอนที่เราอยู่กับเค้า

นี่เเปลกจังที่มานั่งพล่ามอะไรก็ไม่รู้เเต่เพียงเเค่อยากระบายเท่านั้นเอง
เเละบางครั้งเเอบอยากให้เค้ารู้เหลือเกินว่าฉันรู้สึกเเบบนี้ หรือเรียกว่าเรียกร้องความสนใจก็เป็นไปได้

ดทษทีนะที่มาเขียนเรื่องไร้สาระเเบบนี้เเตต่อยากบอกว่าถ้าใครมีความรักก้ขอให้รักษามันให้ดี
ถึงเเม้มันอาจจะขรุขระบ้างทะเลาะกันบ้างนะ

เค้าบอกกันว่าความรักก็เหมือนหมอน เพราะหมอนเเต่ละใบก็ไม่เหมือนกัน บางใบก็นุ่ม บางใบก็เเข็ง ดังนั้นอย่าเอาความรักของเราไปเปรียบเทียบกับของคนอื่น เพราะมันไม่เหมือนกัน

เเต่เเค่อยากบอกว่ายังรักเเละรอคอยเธอเสมอนะ
ถึงเเม้มันจะไม่มีทางเป็นจริงก็เถอะ

เอฟ

• Hero Member
  • เนตแรง...แต่โหลดลาปเป็ดเป็นชาติ 55+
ดีแล้วครับ ไม่ไร้สาระหรอก เมื่อเราเครียดก็ต้องระบายสิครับ ถึงจะดีรู้สึกโล่ง ก้อบอร์ดนี้เขามีไว้ให้ระบายอยู่แล้วนี่ : )  สู้ๆครับวันข้างหน้าอนาคตเรายังอีกยาวนาน ทำใจให้สบาย

นายแทน­ _░ ✱ fOr iNdy ✱ ░

• Global Moderator
  • Hero Member
  • โคราชบ้านเอ็งนี่ล่ะ
    • แอดเฟสมาได้ tanaujura
    • Email
สุ้ๆคับ ;)

Uploaded with ImageShack.us
1นาที อาจจะพอให้เคยคุ้นกัน
1 ชั่วโมง ทำให้คนชอบกัน
1 วัน อาจผูกพันจนรักกัน...

และมี 1 เพลง ที่ฉันต้องขอบคุณเธอ