สิงหาคม 09, 2022, 03:23:43 am

Author Topic: จากไม่ได้เจอ และกลับมาได้เจอกันอีก  (Read 1430 times)

unjina

• Jr. Member
  • **
ต้องบอกก่อนนะว่าเป็นความรักแบบเด็กๆ แต่แปลกตรงที่ว่า ไม่ใช่กับคนที่ตอนเด็กชอบกันแต่กับเป็นเพื่อนของเค้าเอง   และตอนนี้ก็พึ่งจะคุยกัน มันก็รู้สึกแปลกๆยังไงก็ไม่รู้จีบอีกคน กับกลายเป็นมาจีบคนคนนี้แทน งงเหมือนกัน     
ใครเคยมีประสบการณ์ แบบนี้บ้างมาแชร์กันหน่อยจะดีไหม หรือแลกเปลี่ยนความคิดเห็นของแต่ละคน 
อินดี้มันคืออาไร?? ใช่ในแบบตัวของตัวเองไหม

kiros

• Newbie
  • *
    • Email
บางครั้งเรื่องแบบนี้ก็เกิดขึ้นบ่อย ๆ ครับ
เพื่อนที่สุดแสนจะเกลียดในห้อง
กลับกลายมาเป็นแฟนเราซะได้ก็มี
คงเป็นเพราะเราทำบุญทำกรรมมาด้วยกันมั้งครับ

อย่างเพื่อนผมที่ตอน ม.ต้นนะ ผู้หญิงคนนี้สวยมากที่่สุดในห้อง
ส่วนแฟนคนปัจจุบันเนี่ยเด็กหลังห้อง ไม่เคยจะอะไรกันเลยหรอก
ผมกับเพื่อนหลายคนก็ไปจีบ แต่เธอตอนนั้นก็เล่นด้วยนะแต่ไม่อะไรมาก
แต่พอ ม.ปลาย > มหาลัย
มารู้ข่าวอีกที อ้าวเธอไปคบกับเพื่อนผมคนที่เป็นเด็กหลังห้องก็ว่าได้
ก็ยินดีด้วยจริง ๆ ที่มันลงเอยกันได้ เอิ๊กๆๆ

สรุปง่าย ๆ คือ ความรักไม่เข้าใครออกใครครับ บางครั้งก็มาแบบไม่ให้ตั้งตัว บางครั้งก็ไปแบบไม่ให้ตั้งตัวเหมือนกัน
ฉะนั้นผมว่าดีนะที่คุณกำลังอาจจะได้เจอคนที่จะอยู่กับคุณไปตลอดชีวิตเลยก็ได้
ก็รักษาน้ำใจกันไว้ให้ดี ๆ ล่ะอย่าใจร้อนผลีผลาม

unjina

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณมากๆครับ กับคำชี้แนะ
อินดี้มันคืออาไร?? ใช่ในแบบตัวของตัวเองไหม