สิงหาคม 09, 2022, 01:51:42 am

Author Topic: เรื่องของ...คนขี้สงสัย  (Read 1721 times)

++TanGK++

• Newbie
  • *
  • กันย์ตังค์ น้อยชายทหารชายแดน
เรื่องของ...คนขี้สงสัย
« on: กันยายน 09, 2009, 12:21:40 am »
มีใครบางคน เคยบอกกับผมว่า...

การทีเราจะรักใครสักคนด้วยหัวใจนั้น มันทำได้ยาก(อันนี้ผมว่ามันก็จริง)

แต่ที่ผมคิดว่าน่าจะยากกว่าเห็นทีว่าจะเป็นการเริ่มรักจากศูนย์ ผมคิดว่ามันเป็นสิ่งที่เราเอง

อาจจะตอบคำถามตัวเองไม่ได้ด้วยซ้ำว่าเริ่มรักจากจุดใด ผมเองก็เคยเป็นครับ...แล้วผมก็รู้สึกผิดด้วยที่เคยเริ่มจากร้อย

ทำไมคนที่เค้ารักเรา เราถึงไม่รักเค้า แต่ทำไมกับคนที่เรารัก แม้ตายเราก็ยอม ผมสงสัยจัง??

ผมเองมีแม่ ทุกๆคนมีแม่ เมื่อก่อน แม่ผมจะกอดจะหอม ผมไม่เคยยอมให้แม่กอดและหอมเลย โดยเฉพาะช่วงนี้ที่เป็นวัยรุ่น

ด้วยความที่เป็นเด็กผมเคยทำให้แม่เสียใจ แล้วมันก็ทำให้ผมได้คิดว่า..."แม่อยากจะกอดอยากจะหอมเราเพราะเค้ารักเราและอาจจะอยู่กับเราได้ไม่นาน"

แม่ของผมเคยพูดครับ ว่าจะอยู่กับผมแค่ท่านอายุ 60 ปี แต่ช่วงนั้นผมยังไม่มีหัวคิดสักเท่าไหร่ เลยไม่ค่อยได้สนใจอะไรนัก

จนมาวันหนึ่งผมทำให้แม่เสียใจอีกครั้ง แล้วแม่ก็พูดเหมือนเดิมว่าแม่จะอยู่กับผมแค่ 60 ตอนนั้นผมฉุกคิดขึ้นมาได้ ผมจึงถามแม่ว่า "ถ้าไม่มีแม่ แล้วผมจะอยู่ยังไง" เพราะ

ปกติผมจะคุยกับแม่มากกว่าพ่อ

ถึงแม้ว่ามันจะเลยวันแม่แต่ผมก็ยังจำวันแม่ที่ผ่านมาได้ดี "ผมรักแม่" ครับ

ผมรักแม่ผม  ผมรักพ่อผม ผมรอ..ใครสักคนครับ(เอ๊ะ อันนี้ยังไงๆนะ)

อย่าเพิ่งเบื่อกันนะ   ;)KaTanGK ;)
GunTanGK

เอฟ

• Hero Member
  • เนตแรง...แต่โหลดลาปเป็ดเป็นชาติ 55+
Re: เรื่องของ...คนขี้สงสัย
« Reply #1 on: กันยายน 09, 2009, 10:32:03 am »
หุหุ ดีครับ อิอิ ผมว่าไม่ว่าวันไหนก็วันแม่ทุกวันแหละครับ ส่วนตัวผม ผมก็วัยรุ่นน่ะ ผมก็กอดแม่หอมแก้มแม่ประจำแหละ อิอิ แต่กับพ่อไม่ค่อยกล้าส่วนใหญ่จะใช้คำพูดมากกว่า อิอิ  ;D ;D ;D

« Reply #2 on: กันยายน 09, 2009, 09:21:48 pm »
ดูเหมือนช่วงนี้เรากอดแม่น้อยลง

ขอบคุณนะคะที่มาเตือนสติ

ไปกอดแม่ดีกว่า........ แว๊บ/หายตัวไปกอดแม่

หนูรักแม่ของหนู  หนูรักพ่อของหนู  หนูรักน้องของหนู  และเราก็รักเธอนะ

หน้าฝนก็กอดแม่ได้  อุ่นไม่แพ้หน้าหนาวเลย
Newbie > Jr. Member > Full Member > Sr. Member > Hero Member

puilouis

• Email
« Reply #3 on: กันยายน 10, 2009, 11:50:45 am »
 กอดฟัดทุกวันเลย ฮ่าๆ เเม่เรา พ่อเราวู้วๆ

นายแทน­ _░ ✱ fOr iNdy ✱ ░

• Global Moderator
  • โคราชบ้านเอ็งนี่ล่ะ
    • แอดเฟสมาได้ tanaujura
    • Email
« Reply #4 on: กันยายน 11, 2009, 04:33:44 pm »
ซึ้งจ้าซึ้ง

Uploaded with ImageShack.us
1นาที อาจจะพอให้เคยคุ้นกัน
1 ชั่วโมง ทำให้คนชอบกัน
1 วัน อาจผูกพันจนรักกัน...

และมี 1 เพลง ที่ฉันต้องขอบคุณเธอ