สิงหาคม 18, 2022, 03:16:13 am

Author Topic: ทำไมสวรรค์2มาตฐาน ^^  (Read 2747 times)

numeral

• Newbie
  • *
ทำไมสวรรค์2มาตฐาน ^^
« on: มกราคม 04, 2011, 10:01:40 pm »
เรื่องมีอยู่ มีสาวมาจีบผม คบได้สักพักก็ทิ้งไป เราก็เสียใจ เราก็ได้ถามว่าเราทำอะไรผิด เพราะเราก็รักอยู่... ซึ่งคำตอบก็ประมาณเธอดีเกินไป โอ้วพระเจ้า...อยากเลวๆ  

ต่อมาสักพัก เราไปชอบคนๆหนึ่ง ก็ไปจีบ สักพัก ก็ทิ้งเราไป เราได้แต่ถามตัวเองว่าทำไมๆ เราทำอะไรผิด  (เราคิดดูแล้ว ก้ไม่เคยผิดร้ายแรง) แล้วก็ถามเหตุผลกับเค้าคนนั้น ซึ่งคำตอบก็คล้ายๆเดิม โห... ประวัติศาสตร์ ซ้ำรอย

Shock คนนี้ผมชอบแบบมากมาย แต่ก็ได้แค่ทำใจ ก็เราโดนทิ้ง  อยากขอเหตุผลว่า เราผิดอะไร ก็ไม่มีใครตอบได้เลย T T  แล้วต่อมา ผมก็ไปชอบผู้ ญ อีกคนหนึ่ง แต่เจ้ากรรมดันเป็นเพื่อนกันแฟนคนเก่าเรา คนกลางอ่ะ งงเป็นไก่ตาแตกเลยผม

ผมก็พยายามลองจีบดูนะ พยายามโทรไป แต่ผลปรากฏว่า เค้าบอกมาว่า เราเคยเป็นแฟนกับเพื่อนเค้า ทำตัวลำบาก มันเกี่ยวกัน โอ้ว สวรรค์หน่อสวรรค์ ทำไมให้ความรักกับผมเช่นนี้ ตอนเด็กๆผมก็ไม่ได้อยู่กับพ่อกับแม่ ก็ขาดความอบอุ่นเล็กๆ โตมาก็อกหัก รักคุด

ขอให้เพื่อน ช่วยปลอบผมหน่อย หรือแนะนำวิธีที่จะจีบสาวคนที่3 ให้ผมหน่อย ผมรักเธอมาก....
« Last Edit: มกราคม 04, 2011, 10:07:39 pm by numeral »

gour

• Full Member
Re: ทำไมสวรรค์2มาตฐาน ^^
« Reply #1 on: มกราคม 04, 2011, 11:11:35 pm »
มันไม่มีเทคนิกตายตัวหรอกครับ

แต่ละคนก็ไม่เหมือนกัน ต้องค่อยๆหากันไป

ที่แน่ๆคือ ต้องใส่ใจในเรื่องละเอียดอ่อนของกันและกัน และไม่เอาแต่ใจ

ภูพิงค์.

• Sr. Member
    • Email
Re: ทำไมสวรรค์2มาตฐาน ^^
« Reply #2 on: พฤษภาคม 05, 2011, 09:17:42 am »
ท้าทายดีนะ จีบเพื่อนแฟนเก่าเนี้ย ลองดูครับๆ  ::)