สิงหาคม 18, 2022, 02:50:13 am

Author Topic: อยากทราบว่าทุก คู่รักของคุณเป็นแฟนกันได้ยังไง  (Read 5631 times)

raviwat

• Newbie
  • *
    • Email
ลงกันที อยากรู้จังเลย ว่าแฟนคุณกับคุณคบกันเป็นแฟนได้ยังไง

เพราะอะไร

TaNuKiiz

• Newbie
  • *
    • Email
อ่า เพราะรักมั้งคับ ถ้าไม่รักคงไม่คบกันอะนะ เคยถามเค้าอยู่ว่าเค้าชอบผมตรงไหน

ทั้งๆที่ผมก้อไม่ได้เป็นคนดีอะไรเลย ทั้งกินเหล้าสูบบุรี่ ทั้งเจ้าชู้ เหอๆๆ แต่เค้าก้อยังรักผมอะนะ

แค่นี้ก้อโอเคแล้วล่ะ เพราะถึงผมจะเจ้าชู้แต่ผมก้อไม่ได้มีใครแล้วนอกจากเค้าอะ(ในตอนนี้นะ) ;D

akina_milk

• Newbie
  • *
รถไฟสื่อรัก
เจอหน้ากันทุกวัน
มองกันไปก็มองกันมา
สุดท้ายเลยมาเป็นแฟนกัน
555

Noveul

• Global Moderator
  • Newbie
    • Email
เมา ด้วยกันทั้งคู่...
 ;D

pis

• Newbie
  • *
ทะเลาะกันจนเป็นแฟนกัน - -

poothailand

• Newbie
  • *
รู้จักกันในโลกออนไลน์นี่แหละ คุยกันแบบเพื่อน จนผูกพันมากกว่าคำว่าแฟน กลายเป็นคนรักในโลกของความจริง คิดถึงที่รักกกกก ;D

lovenaka

• Newbie
  • *
ก้อเจอกันครั้งแรกนะตกหลุมรักเลยแบบว่าตกหลุมจิงๆๆง่ะตรงตู้โทรศัพท์ด้วยอ่ะเค้ามาเหล่สาวอยู่น่าโรงเรียนแล้วพอเรากลับบ้านก็แอบไปขอเบอร์เรากับเพื่อนแล้วก็โทรมาหาเราคุยไปคุญมาก็คบกันตั้งแต่เราอยู่ม.2แนะตอนนี้อยู่ปวช3.แล้วแต่เราไม่เคยนอกใจเค้าเลยนะมีแต่เค้าที่ทำให้เราเสียใจแต่เพราะรักไงมากด้วยนะ

pinpinnn

• Newbie
  • *
    • Email
มานี้

พี่จาเล่าตำนานรัก ดอกๆ ให้ฟัง

เราเจอกันทาง โทรสับ พอดี คนนั้นเค้าโทรมาหาเพื่อนเรา(ไม่รู้ว่าโทรมาทำไม?)แล้วเราเจือกไปรับ

เลยคุยกันยาวๆๆๆๆ 

และต่อมาไม่กี่วันคืน  เราก็ได้สาบานรักกันโดยที่ไม่เห็นหน้ากันมาก่อน ก็คนมันรักอะ

รู้สึกว่ามันถูกชะตาตั้งแต่ได้ยินเสียงครั้งแรก แปลกๆ ไงไม่รู้

แล้วเราก็คุยกัน และ เราก็คุยกันและเราก็คุยๆๆๆ กันไม่รู้ว่ามีอะไรให้คุย ทุกวี่ทุกวัน ทั้งที่ไม่เคยจับมือกัน

ขนหน้าสักเส้นยังไม่เคยเห็นเลย ...  แต่เราก็คุยกันแล้วก็บอกรักทุกวี่วัน

แล้ว.... ความเปลี่ยนแปลงก็เข้ามา คือ เทอคนนั้นย้ายไปเรียนยังที่แสนไกล ทำให้เราไม่ได้คุยกัน ..

ไปอีกนาน

2ปีผ่านไป .. โครตจะไวอะ

เทอโทรมาอีกครั้ง แต่โทรมาเข้าเบอร์พี่เราอ่ะ เลยได้คุยกันอีก

ตอนนี้เทอไปเรียนที่เมืองกรุง แต่เราอยู่โคราชชช

แล้วเราก็มีแฟนใหม่ด้วย ..

ทำให้ตอนนั้นเราไม่ได้ สนใจเทออะ แล้วเทอก็พยายามจะบอกเราอยู่ทุกวันว่า

"รักหมาอยู่ตัวหนึ่งรักมากๆๆ แต่ไอ้หมานั้น มันคงไม่รักฉัน"

'เราก็ทำเป็นโง่ว่าไอ้หมานั้นเป็นใครวะ'

ทำเป็นไม่รู้ทั้งๆที่รู้ว่า หมานั้นมันคือกุ ...

จากนั้นเทอก็หายไป

และวันเวลาผ่านไป เราเลิกกับแฟนใหม่ เพราะ เบื่อวะ อือ

แล้วช่วง นั้นเป็นช่วงสอบเหี้_ยไรไม่รู้อ่ะเออ เราก็คิดถึง เทอคนนั้น จนแดกอะไรไม่ลง

พยายามจะหาเบอร์โทรไปแต่ ยัยหอกนี้เจือกเปลี่ยนเบอร์

แล้วพอดีกับช่วงนั้นมันก็มีคนโทรมาจีบเรา แต่เราก็บอกว่า เรารักคนคนหนึ่งอยู่ เออ

เออ... พอดีกับช่วงนั้น hi555 กำลังฮิต และตูยังไม่เคยเล่นhi555

เลยลองหาดูใน นั้น เพราะมันมีเมลเก่าของเทอ ทิ้งไว้อยู่

ปรากฎว่าเจอ วะ ในhi5555+   นั้นแหละ

แล้วเราเลยกลับมาคุยกันอีกที คุยเกือบทุกวี่วัน ทั้งใน hi ทั้งโทรสับ

และที่สำคัญคือ เรายังไม่เคยปะหน้ากันสองต่อสอง สักที่

และเวลาผ่านไป 3ปี กว่าๆ เราเจอกัน ... ในห้างแห่ง หนึ่ง

เราไปดูหนังกัน  เรื่องไรไม่รู้  เออจำๆได้แล้ว 10000 BC

ในสายตาเราเทอก็ดูน่ารัก ดีอ่ะนะแต่งแนวๆ แล้วเราก็ชอบ ที่จริงหน้าตามันไม่เกี่ยวอยู่แล้ว แต่อยากจะบ่น วะ

ส่วนตูพอดูได้ แต่งตัวแม่ง ทุเรศ เกย์ๆๆ แต่ตอนนั้นต้องบอกว่ายังกระจอกอยู่ มันไม่ใช่ตอนนี้ เหอะ!

แล้วจากนั้น ...

เราไม่รู้จะเล่ายังไงต่อแล้ว หลายเดือนไปดูหนัง สี่โพรง หรืออะไร นั้นแหละ ผีๆๆ อ่ะ

ทำให้ตอนนี้เราเจอกันไป 2 ที

มีเวลาอยู่ด้วยกัน 7ชม.มั้ง แต่นั้นไม่สำคัญวะ

แล้วจากนั้น เราก็ คุยๆ หายๆ

เพราะบ้านเราไม่ได้อยู่ใกล้กัน

และเรื่องจะคุยมันเริ่มน้อยลง

เทอกำลังโตเป็นสาวเรื่อยๆ จากเด็กน้อย ม2 ตอนนี้ก็ ม5

แล้วตอนนี้เราก็อยู่ปี1แล้ว ...

แล้วในวันเกิดเราปีนี้ เทอก็โผล่มาบ้านเรา มานอน1คืน แต่เราไม่ได้คุยไรกันมาก แล้วก็ไม่ได้ทำอะไรด้วย

แล้วตอนเช้าเทอก็จากไป ทุกวันหลังจากนั้นของเราก็มีแต่สีเทาๆ จากวันวาน ที่ผ่านผนมา

เทอเป็นสาวขึ้นเรื่อย จากเด็กน้อยไม่รู้เรื่อง หอกไรเลย บ้าๆ บ๋องๆ เอ๋อๆ ตอนนี้มันก็ยังบ้าๆอยู่ มั้ง

แต่ตูบ้ากว่าวะ เหอะ

เออ .. จากวันนั้นเราก็ไม่ได้คุยกันอีก จนวันนี้ ก็นานอยู่ คุยๆหายๆ รักๆ แต่ไม่เคยเลิก

เราไม่เคยจะไม่รักกัน เพราะเราเกิดมาเป็น คู่กัน

(พิมพ์ตามอารมณ์วะ) 
ปล.ไม่ชอบคำว่าเราเลยวะอยากใช้ว่ากู  เออ แต่เขียนไปแล้วขี้เกียจแก้ เหอะ เหอะส์

paul

• ยู็ฮู..
  • Administrator
  • Hero Member
    • ░ ✱ fOr iNdy ✱ ░ ☆ lOve mE LoVe InDepEnDEnt ☆
ตา pinpinnn รักกันนานมากเลยนะเนี่ย
ไม่ได้เป็นแฟนกัน แต่เหมือนมีกันและรู้กันตลอดเวลา เลยเนอะ เนื้อคู่ป่าวๆๆๆ
ไม่ได้ภูมิใจที่ได้ฟังเพลงแปลกกว่าใคร แต่ภูมิใจที่ได้ฟังเพลงเพราะๆที่คนอื่นอาจจะไม่เคยฟัง ต้องแบ่งกันฟังซะแล้ว..

ฟออินดี้ สู้ว๊อยย

โพสและโหลดเพลงอินดี้ได้ที่นี่ > http://board.forindy.com/
ดูมิวสิคเพลงอินดี้ หรือโพสมิวสิคของเพื่อนๆ จาก youtube > http://vdo.forindy.com/
หาเพื่อนสุดฮิป >http://www.forindy.com/
ซ่อนลิงค์เพลงหรือเว็บ ไม่มีใครรู้ จนกว่าจะกดดู  > http://www.url.in.th/

lllfailll

• Newbie
  • *
ชอบเรื่องตา pinpinn จัง

มันทำให้งงว่า  ผุ้ชายรึผู้หญิงเขียนว่ะ

55555+

อ่านไป อ๋อ ผู้ชาย

เรื่องของเรา

มันเปงเพื่อนของเพื่อนเราอีกที

ไม่เคยรู้จักกันหรอก เคยแต่ได้ยินเพื่อนพูดถึงมัน

แล้วพอดีเล่น hi5

มันมาทักรอบแรก เราไม่รุ้จัก เลยไม่คุยกะมัน หยิ่ง!!

มันกะมาทักอีก เบื่อๆ ว่างๆ เลยคุยกะมัน

หยอกกันไปหยอกกันมา  หวานกันไปหวานกันมา

แล้วกะมาคุยโทรศัพท์

คุยเอ็ม เปงบ้า...มากกกกกกกกก

เพราะคุยทั้งวันทั้งคืน เปิดกล้องคุยโทรศัพท์

คุยอยู่นั้นแหละ  คุยบ้าคุยบอกอะไรกะไม่รุ้

จนเราคิดลองใจมัน ว่ามันจีบเราจริงป่าว

แล้วมันกะทำให้เราผิดหวัง เราเลยด่าๆ  มัน

แล้วมันกะบอกว่า เลิกจีบ เลิกคุย

เราเลยรู้ตัวว่า  ตูกะรักมันเหมือนกันนิหว่า

เลยตกลงเปงแฟน

.................เวลาผ่านไป

ตอนนี้จะเลิกกันอยู่แล้ว

แต่ไม่เบื่อที่จะเล่าให้ใครได้ฟัง 555+

เถ้าแก่น้อยⓚ

• Sr. Member
  • มี ไม่มี
    • Email
blah blah blah ... ^^
ในจิตของผู้เริ่มต้น มีความเป็นไปได้มากมาย

skam

• Newbie
  • *
    • Email
คบๆกันอยู่
พาไปห้อง
จัดการซะ
 ;D
แค่นี้อยู่หมัด
ขัดขื้นก้อช่าง
ไม่สน ทำต่อไป

hollimer

• Newbie
  • *
    • Email
มันคงเป็นเพราะความบังเอิญ

Romeu

• Full Member
เจอกันในเกม ผมสร้างห้องแล้วเธอก็เข้ามากับแฟนด้วยดิ่ (ตอนนั้นยังไม่ได้เป็นแฟนกันและเธอก็มีแฟนแล้ว)
ผมก็เลย บอกเธอ ไปว่า '' ถ้าจะจีบกัน ก็ไปจีบที่อื่นดิ่ คนจะเล่นเกม ''

เธอก็บอกผมกลับมาว่า '' ขอเล่นด้วยสิ ไม่อยากไปห้องอื่น ''  (อ่ะ เล่นก็เล่น)

หลังจากนั้นผมก็ขอเมลเธอมา ก็คุยกัน ไปเรื่อย ๆ ก็เลยขอเบอร์
ก็คุย ไปเรื่อย ๆ อีกอ่ะ  คุยแม่งอยู่นั้นแหละ ไม่รู้คุยอ่ะ ไร - -*

ผมก็เริ่มจะชอบเธอละ ผมเลยตัดสินใจบอกชอบเธอไป

" เธอ ... เราชอบเธอว่ะ " เธอก็พูดกลับมาว่า  เค้ามีแฟนแล้วนะ

ผมก็เลยบอกเธอไปว่า ไม่เป็นไร เรารอได้

ผมก็โทรหาเธอทุกวัน ๆๆๆๆ  จนเป็นเรื่อง แฟนแม่งรู้

แฟนมันโทรมาหาผมแล้วบอกว่า * เลิกโทรมาจีบแฟนพี่ได้แล้ว ยังไงพี่ก็ไม่เลิกกันง่าย ๆ หรอก *

ผมก็ยังโทรหาเธออยู่แต่ไม่ค่อยบ่อย หลัง ๆ มาก็เริ่มไม่โทร และก็ไม่โทรเลย

และผมก็หายไปจากชีวิตเธอ ประมาณ 1 ปี กว่า ๆ

จู่ ๆ ผมนั่งเล่นคอมอยู่ ก็มีคนโทรเข้ามา

ผม : '' ฮัลโหลสวัสดีครับ ขอสายใครครับ ? ''
เธอ : '' ขอสายโต้หน่อยค่ะ "
ผม : '' พูดอยู่ครับ ''
เธอ : " จำเค้าได้มั้ย ? ''
ผม : '' จำได้ดีเลยแหละ ''

ก็คุย ๆ กันไปเรื่อย ยย ๆ

เธอก็ถามผมขึ้นมาว่า โต้รักเค้ามั้ยย  ผมตอบเธอไปว่า รักดิ่

และประโยคที่ทำให้หัวใจผมเต้นแรงก็คือ   เป็นแฟนกันเถอะ  O_O"

ผมถึงกับอึ่งไปเลยครับ    เธอถามผมว่าเงียบทำไม ผมก็บอก เปล่า ๆ

ผมก็เลยตกลงเป็นแฟนกันเธอ

ผมรักเธอมากก   เพราะเธอเป็นรักครั้งแรกของผม
และผมไม่เคยนอกใจเธอเลยแม้แต่นิดเดียว

ผ่านไป 6 เดือนก็เลิกกัน ก็เพราะว่าเธอนอกใจ TT*

วันนี้ ผมก็มีแฟนคนใหม่แล้ว คบกันใกล้จะครอบ 1 ปีละ เหอะ ๆ

แต่ยังมีความรู้สึก ๆ ดีให้เธอคนนั้นอยู่ 

และ   ผมก็แอบหวัง อยู่ในใจว่าเธอคนนั้นจะกลับมาหาผมอีกครั้ง

Bison219

• Newbie
  • *
    • Email
เขามาเที่ยวจตุจักร ผมเจอเลยขอเบอร์ไว้

joonjune

• Newbie
  • *
คบกันตอนอยุ่รร ประจำค่ะ
เปนรร ชาย-หญิงนะ

ตอนอยุ่รร เค้าเปนผุ้ชายที่ดีมากเลยนะ
คุยกันทุกวัน
เจอหน้ากันทั้งวันด้วย

แค่ตอนนอนแค่นั้นเองที่มั่ยเหนหน้ากัน
แระห้องเรียนมัน
ก้อใกล้ห้องน้ำ
เวลาเราไปห้องน้ำ
มันก้ออกจากห้องเรียนมาหา

พอปิดสิ้นเดือน
มันก้อโทหาเราเข้าเบอแม่เรา
ตอนแรกแม่มั่ยรุ้ว่าเปนผุ้ชาย
คิดว่าเปนเพื่อนๆกันเฉยๆ

หลังจากนั้น
แม่ก้อรุ้ว่าเราคุยกะเค้า
แระอาจานก้อโทบอกแม่
ว่าอยุ่รร คุยกันตลอดเลย,,
พอปิดสิ้นเดือนกลับบ้านไป

เราโดนแม่ว่า
แระแม่ไม่ให้เราใช้โทสับเลย
แต่ก้อยังมีคุยกันในเอมบ้าง
แต่พอปิดเทอม
เราก้อเอาโทสับน้องเราโทหาเค้า
โทแบบดึกมากเลยนะ
หลังเที่ยงคืนนี่คือฤกษ์งามยามดีที่จะได้คุยกัน
ซักพักเราก้อทะเลาะกัน
ตอนเราปิดเทอมจะขึ้นปี1

อ้อเค้าเดกกว่าเรา3ปี
แหะๆ
เรามั่ยด้ายอยากคบกะเดกหรอกตอนแรก
ก้อกะว่าแค่คุยเฉยๆ
คุยไปนานๆมันก้อรุ้สึกว่าใช่อะ

ตอนอยุ่รร เปนช่วงเวลาที่ดีที่สุดเลยนะ
เค้าเปนผุ้ชายที่ดีที่สุดที่เคยคบมาเลยละ

ถึงตอนนี้เราเลิกกันไปเเล้ว
เค้าจบม.3แระไปต่อรร อื่น
ส่วนเราอยุ่มหา'ลัย
หลังๆเราเริ่มคุยกันน้อยลง  จนเลิกกัน
แรกๆเราก้อเสียใจนะ
เพราะมัวแต่นั่งนึกถึงวันเวลาเก่าๆตอนที่อยุ่รร
แต่กับตอนนี้มันเปลี่ยนไปกลายเปนอีกคนที่ไม่เหมือนเดิมอะ

หลังๆเราเริ่มทำใจได้
แต่ก้อยังดีนะ
ตอนนี้เรากะเค้าก้อคุยกันเหมือนเดิมอะ
ถึงแม้เราจะไม่ด้ายรักกันตลอดไปเหมือนที่เค้าเคยพูดกะเราไว้
แต่ก้อยังดีมันจบแบบยังกลายเปนเพื่อนกันได้อะ

:)) )
จบค่ะ