กันยายน 29, 2022, 03:16:26 am

Author Topic: มีไรจะถามครับ ลองเข้ามาอ่านดู  (Read 4207 times)

kangpoke

• Newbie
  • *
ถ้าคุณเป็นแฟนกับผู้หญิงคนหนึ่ง ซึ่งก่อนที่จะมาคบกับเราเค้ามีอะไรกับผู้ชายมาหลายๆคนแล้ว
แต่คุณก็ทำเป็นไม่รู้ไม่สนใจเพราะว่าคุณรักผู้หญิงคนนั้นมาก.....ถ้าเป็นคุณจะทำอย่าไรลองตอบดูน่ะ

panuwatnew

• Newbie
  • *
Re: มีไรจะถามครับ ลองเข้ามาอ่านดู
« Reply #1 on: กรกฎาคม 28, 2008, 04:20:06 am »
แคร์ด้วยเหรอ แค่เรื่องอย่างว่า

jokibangkok

• Jr. Member
  • **
  • อย่าเก่งเฉยๆ แต่ใช้ความเก่งช่วยเหลือคนที่เก่งน้อย
    • Email
Re: มีไรจะถามครับ ลองเข้ามาอ่านดู
« Reply #2 on: สิงหาคม 07, 2008, 06:31:15 pm »
มันก็พูดยากน่ะ

แต่ก็อีแค่มีไรกับคนอื่นมาก่อนก็ให้คิดว่าเค้าคงพาดมาแล้ว

เราก็อยากเอาเรื่องแบบนี้มาคิดให้เสียสมองดีกว่า

ถ้าเปนไปได้เค้าก็คงม่ายอยากให้เปนแบบนี้หละ

ถ้ารักจิงก้ต้องรับได้น่ะ
อย่าเพียงแค่เก่งเฉยๆ แต่ควรใช้ความเก่งของตนทำประโยชน์ให่แก่ส่วนรวม เพื่อช่วยคนที่เก่งน้อยกว่า

ZoEiiDas

• Full Member
  • โลกที่เทอไม่ให้ชั้นเข้าไป
    • Email
« Reply #3 on: สิงหาคม 13, 2008, 10:20:46 am »
ลืม 

มัน ก้อ แค่ เรื่อง เมื่อ วาน

paul

• ยู็ฮู..
  • Administrator
  • Hero Member
    • ░ ✱ fOr iNdy ✱ ░ ☆ lOve mE LoVe InDepEnDEnt ☆
« Reply #4 on: สิงหาคม 15, 2008, 06:54:54 pm »
ผมก็ไม่แน่ใจนะ ถ้าหากเขาให้ด้วยความรัก ก็คงไม่ผิด แต่ถ้าเขาให้ด้วยเหตุผลอื่นที่ไม่ใช่สาระ ผมว่า ตรงนี้น่าคิดนะ ว่าจะยังรักอยู่หรือเปล่า เพระาถ้ารักแล้วคิดว่า เขาจะอยู่กบัเรานานไหม ถ้าเขารักสนุกแบบนั้น
ไม่ได้ภูมิใจที่ได้ฟังเพลงแปลกกว่าใคร แต่ภูมิใจที่ได้ฟังเพลงเพราะๆที่คนอื่นอาจจะไม่เคยฟัง ต้องแบ่งกันฟังซะแล้ว..

ฟออินดี้ สู้ว๊อยย

โพสและโหลดเพลงอินดี้ได้ที่นี่ > http://board.forindy.com/
ดูมิวสิคเพลงอินดี้ หรือโพสมิวสิคของเพื่อนๆ จาก youtube > http://vdo.forindy.com/
หาเพื่อนสุดฮิป >http://www.forindy.com/
ซ่อนลิงค์เพลงหรือเว็บ ไม่มีใครรู้ จนกว่าจะกดดู  > http://www.url.in.th/

kingdark

• Newbie
  • *
    • Email
« Reply #5 on: สิงหาคม 26, 2008, 05:12:31 pm »
พูดยากครับ  แล้วแต่คน

เอาเป็นว่าคนละมุมมองครับ ผม จะยกตัวอย่างเช่น

ถ้าเป็นคุณเดินอยู่กับแฟน แล้วเมื่อไอ้คนที่เคยมีอะไรกับแฟนคุณมาก่อน เดินมาเจอพวกคุณ เค้าเดินมาทักแฟนคุณ และคุณเป็นคนรักใหม่จะรู้สึกอย่างไร เมื่ออยู่ต่อหน้าเค้า ......?

หรือ ถ้าคุณรู้แต่เงียบไว้ แล้วไอ้คนนั้นมันเอาเรื่องแฟนคุณไปพูด คุณจะรู้สึกอย่างไร...?

แต่สำหรับผม ผมแคร์เรื่องพวกนี้มากๆ เพราะคงทำใจไม่ได้เพราะถ้าเรารักใครซักคนแล้วมาเจอเรื่องพวกนี้

หลายคนอาจจะไม่แคร์ ก็ขึ้นอยุ่กับมุมมองครับ

<KINGDARK>
HTTP://FORINDY.COM/KINGDARK/ เก็บสะสม CD หายาก ปลาทะเล เครื่องเสียงหลอด
HTTP://KING7HEAVEN.HI5.COM แอดผมด้วยก๊าบ

jang jang

• Newbie
  • *
« Reply #6 on: สิงหาคม 26, 2008, 06:41:54 pm »
ความจริงก็คือความจริงจะลืมมันก็เปนไปได้อยาก
แต่รักจริงก็ไม่เห็นต้องใส่ใจ
 ???

-Maai

• Full Member
« Reply #7 on: พฤศจิกายน 02, 2008, 05:07:07 pm »
อันนี้มันต้องถามตัวคุณเองว่าคุณรับได้หรือป่าว   :-\

paul

• ยู็ฮู..
  • Administrator
    • ░ ✱ fOr iNdy ✱ ░ ☆ lOve mE LoVe InDepEnDEnt ☆
« Reply #8 on: มกราคม 03, 2009, 11:29:07 pm »
กลับมาตอบอีกทีครับ ให้เป็นเรื่องคิดกันเล่นๆ

หากวันใด เราคบแฟนคนนั้น แล้วถึงขั้นแต่งงาน หรือเดินควงในที่คนที่รู้จักเขาเยอะ
เราจะยอมรับได้ไหมครับ กับขี้ปากของคนอื่นๆ ว่า เขาเคย..... บลาๆๆๆๆ

ผมว่า เรื่องนี้ ผู้หญิงที่รักสนุกน่าจะลองคิดดูนะครับ มันอายนะ มองไปทางไหน ก็คนคุ้นเคย

ยิ่งมีลูก ด้วยล่ะคุณเอ๊ยยยยยย

มันไม่ใช่คุณเสียคนเดียว มันเสียทั้งตระกูล

คงทำได้แค่พูดว่า "รู้งี้ ชั้นคงไม่ทำ"
จะย้อนเวลากลับไปแก้เรื่องราวต่างๆ ก็คงทำไม่ได้
ไม่ได้ภูมิใจที่ได้ฟังเพลงแปลกกว่าใคร แต่ภูมิใจที่ได้ฟังเพลงเพราะๆที่คนอื่นอาจจะไม่เคยฟัง ต้องแบ่งกันฟังซะแล้ว..

ฟออินดี้ สู้ว๊อยย

โพสและโหลดเพลงอินดี้ได้ที่นี่ > http://board.forindy.com/
ดูมิวสิคเพลงอินดี้ หรือโพสมิวสิคของเพื่อนๆ จาก youtube > http://vdo.forindy.com/
หาเพื่อนสุดฮิป >http://www.forindy.com/
ซ่อนลิงค์เพลงหรือเว็บ ไม่มีใครรู้ จนกว่าจะกดดู  > http://www.url.in.th/

• FeRRaTu •

• จุ๊ฟๆ ღღ
« Reply #9 on: กุมภาพันธ์ 09, 2009, 05:52:24 pm »
ฮ๋าๆ
พูดยากๆ
ก็มันเป็นเรื่องของเมื่อวานอ่าคับ
รักเขาเราก็ต้องเข้าใจ
ตอนนี้เขาก็ร้กเรานี่นา

แต่ถ้ารักเขาจิงๆก็อย่าเพิ่งไปทำไรเขาเลยนะ

สุภาพบุรุษๆ

ฮ่าๆ ยากไปมะ? ;D
เพราะเธอบอก...ความจริงที่ฉันรับมันไม่ไหว

เถ้าแก่น้อยⓚ

• Sr. Member
  • มี ไม่มี
    • Email
« Reply #10 on: กุมภาพันธ์ 14, 2009, 07:08:57 pm »
นิสัยผู้หญิงเป็นอย่างไรหรอครับ ?
ในจิตของผู้เริ่มต้น มีความเป็นไปได้มากมาย

ไอดามพ์~*

• **
  • ใครกันเล่าจะมาเป็นคู่กัน`
    • Email
« Reply #11 on: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 12:07:04 pm »
อดีตมันไม่สำคันหรอกคับ
ถ้าคุนรักผู้หญิงคนนั้นแล้ว
คุนจะสนใจอดีตเค้าทำไม
สนใจตอนนี้ดีกว่า

nune

• Newbie
  • *
« Reply #12 on: กุมภาพันธ์ 24, 2009, 01:41:29 am »
งืม  ก็ลองคิดกลับกัน ดูอ่ะค่ะ
จะเป็นไรไป ถ้ารักกันจริง เรื่องแค่นี้ ไม่น่าจะใช่ประเด็น

mengjaai

• **
« Reply #13 on: มีนาคม 11, 2009, 10:34:36 am »
ดูที่วันนี้ เค้ารักคุณมากมั้ย คุณคือฮีโร่ของเค้ามั้ย ถ้าเค้าคิดว่าคุณเป็นจะแคร์อะไรกับอดีตที่ผ่านมา การหาคนที่รักเราจริงมันไม่ใช่เรื่องง่ายครับ

fu_ji

• Newbie
  • *
« Reply #14 on: กรกฎาคม 13, 2009, 08:21:44 pm »
อืม

ก้อคงไม่มีใครอยากให้เป็นแบบนี้หลอก..ใช่ไหม

แต่ ก้อเพราะรักไง เค้าถึงยอมได้ทุกอย่าง

แต่ผู้ชายส่วนใหญ่มักมองผู้หญิงที่เคยผ่านอะรัยมา ในแง่ ลบ ตลอด

.....แระ ไม่จิงจัย ด้วย...............นี้แหละนะผู้ชาย เห้อ

นายแทน­ _░ ✱ fOr iNdy ✱ ░

• Global Moderator
  • โคราชบ้านเอ็งนี่ล่ะ
    • แอดเฟสมาได้ tanaujura
    • Email
« Reply #15 on: กรกฎาคม 14, 2009, 08:59:02 am »
อ่ะโห...ซึ้งกะคุน พอล เลยง่ะ เหงด้วยๆกะคุน พอล งับ ;)

Uploaded with ImageShack.us
1นาที อาจจะพอให้เคยคุ้นกัน
1 ชั่วโมง ทำให้คนชอบกัน
1 วัน อาจผูกพันจนรักกัน...

และมี 1 เพลง ที่ฉันต้องขอบคุณเธอ

puilouis

• Email
« Reply #16 on: กรกฎาคม 14, 2009, 12:44:38 pm »
มันก็เเค่ sex ฮะ สังคมไทยถูกเสี้ยมสอนมาว่า sex มันเป็น สิ่งต้องห้ามไม่กล้าบอก เรามองว่า การมี sex เป็นเรื่องธรรมดา ส่วนไอ่ที่มันเป็นขี้ปากชาวบ้านนะ มันผิดที่ คนไหนฮะ มันก็ผิดที่ไอ่ขี้ปากที่เอาไปพูดนั่นเเหล่ะ  ส่วนคนรับกรรม ก็คือ คนที่ไปมีไรกับมัน  เเต่ถามว่าเป็นเรื่องน่าอายเหรอ เราว่าไม่
   เราว่ามันปกติ  เเต่คนที่ไม่มี sex ดิ่ เราว่ามันเเปลก sex คือกลไก ของ สังคม เเต่มันเป็นเเค่เฟืองตัวนึงไม่ใช่ทั้งหมด การที่ผู้ชายหยิบเรื่องนี้มาบอกกล่าวให้คนอื่นรู้เรื่อง เราว่ามันนั้นเเหล่ะสมควรประนาม  คุณไม่ให้เกียรติ ผู้ ญ เลย

นายแทน­ _░ ✱ fOr iNdy ✱ ░

• Global Moderator
  • โคราชบ้านเอ็งนี่ล่ะ
    • แอดเฟสมาได้ tanaujura
    • Email
« Reply #17 on: กรกฎาคม 14, 2009, 08:17:48 pm »
โอเยส มีเหตุมีผลมากๆ ;D

Uploaded with ImageShack.us
1นาที อาจจะพอให้เคยคุ้นกัน
1 ชั่วโมง ทำให้คนชอบกัน
1 วัน อาจผูกพันจนรักกัน...

และมี 1 เพลง ที่ฉันต้องขอบคุณเธอ

auang

• Newbie
  • *
    • Email
« Reply #18 on: กรกฎาคม 25, 2009, 10:34:29 pm »
อดีต ก็ คืออดีต
ปัจจุบันเค้ารักคุน เค้าแค คุน เค้าดีกะคุน!! แค้นี้ละพอ~~แล้วว

แต่ก็อยู่ ที่ความรู้สึกของแต่ละคนอีกนะละ เนอะ!

unjina

• **
« Reply #19 on: กรกฎาคม 27, 2009, 12:18:57 pm »
ผมก็เหมือนๆกับคุณๆท่านๆ ที่ตอบมาอ่ะครับ ส่วนตัวของผม ผมไม่สนใจเรื่องอย่างงี้
ต้องถามตอบกลับไปว่าเเละพวกผู้ชายละ ผ่านผู้หญิงมามากบ้างไหม แล้วเราจะรู้สึกอย่างไง
อินดี้มันคืออาไร?? ใช่ในแบบตัวของตัวเองไหม

kiros

• Newbie
  • *
    • Email
« Reply #20 on: กรกฎาคม 29, 2009, 06:53:43 am »
เป็นผมเลิกเลย...

เลิกคิดถึงอดีตของเธอคนนั้น

แล้วมองสบตาเธอพูดบอกว่า "ผมรักคุณนะ"

แล้วไปคิดถึงอนาคตว่าจะดูแลเธอยังไง จะสร้างครอบครัว ลูกและอื่น ๆ ยังไง

ให้ตัวเองสบายใจและมีกำลังใจที่จะทำเพื่อคนที่เรารักให้มากที่สุด