สิงหาคม 18, 2022, 02:15:20 am

Author Topic: ช่วยบอกหน่อย ว่าควรจะทำยังงัยดี  (Read 2859 times)

reeb_return

• Newbie
  • *
ยาวเหมือนกันนะคะ แต่ช่วยอ่านหน่อยนะคะ

คือว่า เราน่ะเคยมีแฟนอยู่คนหนึ่งคบกันมาก็ประมาณ 2 ปีกว่าๆ แต่ก็เลิกกันไป

พอเลิกกันไปได้ ประมาณ 2 เดือน มีวันนึงเค้าก็กลับมาเคาะประตูที่ห้องบอกว่าคิดถึงจะมาดูว่าเป็นยังงัย เร้วเค้าก็มากอดเร้วพูดว่าคิดถึงเรามากๆเรย เราก็ยังทำใจไม่ได้เลยยอมกลับไปคบกับเค้าใหม่ แต่เค้ามีข้อตกลงว่า จะไม่ใช้คำว่าแฟน กลัวว่าเราจะเป็นแบบเมื่อก่อน เราก็ยอมนะ ก็คบกันไปได้เรื่อยๆ ผ่านไปแค่ 3 เดือนกว่าๆ มีอยู่วันนึงเรานั่งทำงานอยู่ที่ห้องเค้าหันไปเห็นเค้าเพิ่งหลับ เราเรยแกล้งออกไปนอกห้องแล้วโทไปหาเค้าโทไปหลายรอบมากแต่ก็ไม่รับ ส่งsmsไปด้วย คราวนี้เข้าห้องก็ไม่ได้เพราะไม่นึกว่าเค้าจะไม่ตื่นเราก็เคาะประตูแต่ก็เหมือนเดิม เราก็นั่งรออยู่หน้าห้อง  จนได้ยินเสียงเค้าขยับก็เรยเคาะประตูต่อ สักพักเลยกว่าเค้าจะมาเปิดประตู เร้วก็เดินกลับไปนอนไม่พูดอะไรสักคำ เราก็บอกว่าเรารอข้างนอกตั้งนานแน่ะแต่เค้าก็ไม่สนใจ เราก็เรยนั่งทำงานต่อ สักพักเค้าก็ลุกไปอาบน้ำ เราก็เรยว่าจะไปลบ sms ที่ส่งไปก่อนหน้า เพราะไม่อยากให้เค้าเห็นแต่เราก็แค่ส่งไปว่าไออ้วนบ้าแค่นั้นนะ ตอนที่เราเข้าไปจะลบก็ดันไปเห็น sms ของคนอื่นส่งมาแบบว่า คิดถึงนะคะ ทำไรอยู่ กลับบ้านดีดีนะคะ แล้วมีที่เค้าส่งไปชวนไปเที่ยวผับด้วยกัน เราก็เสียใจว่าทำไมเค้าทำแบบนี้ พอเราร้องไห้เค้าก็เข้ามาเห็นก็ว่าเราไปดูทำไม ถ้าดูแล้วก็ไม่ต้องมาทำแบบนี้ ไม่ต้องมาเสียใจ เค้าก็แค่คุยสนุกๆไม่มีอะไร เราก็บอกว่าถ้าอย่างนั้นเลิกคุยได้ไหม เค้าก็บอกว่าอยู่ดีดีจะให้หายไปเรยจะบ้าหรอ เค้าบอกว่าน้องเค้าโดนแฟนทิ้งมาเสียใจอยู่เค้าก็แค่คุยด้วยเฉยๆ เราก็บอกว่าแต่ตอนนี้เราก็เสียใจเหมือนกันนะ เค้าก็บอกว่าเราผิดเองที่ไปดู เราก็เรยบอกเค้าว่าเราจะกลับหอ ตอนนนั้นเค้าก็พูดขึ้นมาว่าถ้าเค้าจะไม่คุยก็จบเรื่องใช่ไหมเราก็บอกว่าใช่ เค้าก็บอกว่าถ้าอย่างนั้นต้องรอดูว่าถ้าน้องเค้ากลับไปดีกับแฟนเค้าจะหยุดคุยทันที แต่ถ้าไม่ใช่เค้าจะค่อยๆเลิกคุยทีละนิด จนไม่คุยเลย เราก็โอเค

จากนั้นผ่านมา 4-5 วันเค้าก็โทมาบอกว่า ต่อไปนี้เราไม่ต้องไปที่หอเค้าเร้วนะ แม่เค้าไม่ให้เค้าคบกับผู้หญิงคนไหนเรย แล้วไม่ต้องโทมาบ่อยๆนะ เราก็ถามว่าเราผิดอะไรหรอ เค้าก็บอกแต่ว่าแม่เค้าบอก เค้าก็แค่จะทำตาม เราก็ถามไปว่า ถ้าอย่างนั้นไม่สนใจว่าเราจะรูสึกยังไงเรยหรอ เค้าก็บอกว่าเค้าสนใจความรู้สึกของแม่เค้ามากกว่า แล้วเค้าจะทำตามด้วย เร้วบอกว่าเราไม่ต้องพูดอะไรแล้ว

จากนั้น เมื่อเรากลับมามหาลัยเค้าก็บอกให้โทมาถ้ามาถึงเราก็ส่ง sms ไป เพราะกลัวว่าเค้าจะเรียนอยู่ แต่พอเรยเวลาเลิกของเค้าแล้วก็ยังไม่มีโทรศัพท์กลับมา พอผ่านไปชั่วโมงกว่าๆเราก็โทไปเค้าก็บอกว่าเคาเล่นเกมส์อยู่ เราก็บอกว่าอยู่ที่หอแล้ว เค้าก็บอกว่ารอเค้าเล่นเกมส์ก่อน สรุปรอจนค่ำเค้าเพิ่งจะมาหา แล้วซื้อของกินมาให้บอกว่าเค้ากินกับเพื่อนแล้ว จากนั้นเราก็คุยกันเรื่องที่เค้าจะห่างๆจากเรา เราก็บอกว่าถ้าทำแบบนี้เราไม่ได้ทำผิดอะไรเลยนะทำไมต้องมาทำกันแบบนี้ แล้วเค้าก็เคยทำกับเราแบบนี้มาก่อนแล้วตอนคบกันแรกๆ เค้าก็บอกว่าก็เป็นแบบนั้นแหล่ะ เราก็บอกว่าแต่ตอนนั้นเค้าก็บอกว่าเสียใจที่ทำกับเราแบบนั้นไม่ใช่หรอ แล้วทำไมตอนนี้ต้องมาทำแบบนี้ จนในที่สุด เค้าก็บอกว่ารอเราสอบเสดก่อนแล้วกัน แล้วเค้าจะมาหาแล้วเค้าก็จะอยู่กับเราเหมือนเดิม แต่ช่วงนี้ให้ไม่ต้องติดต่อกันนะ เราก็ถามว่าถ้าเราคิดถึงเค้าล่ะ เค้าก็บอกว่าก็โทไปได้แต่อย่าบ่อยนะ เราก็โอเคอีก

พอเมื่อวาน เราก็โทไปหาเค้า เค้าก็บอกว่าเค้าซื้อของอยู่เด๋วไปทำงานเระ แค่นี้ก่อนนะ แล้วก็วางสายไปเรย เราก็โทกลับไปบอกว่า ไออ้วนนิสัยไม่ดีแล้วก็วางสายไป

วันนี้เราก็โทไปเพราะเห็นเค้าที่ร้านเกมส์ แต่โทไปเค้าก็ไม่รับเราก็นึกว่าเค้าปิดเสียง ก็ส่ง sms ไป แต่เหมือนเดิม แล้วเค้าบอกว่าวันนี้เค้าจะเอาของมาคืนเราก็รอเค้าอยู่  5 ชั่วโมงได้ เลยโทไปเค้าบอกว่า เค้ากำลังกลับบ้าน เราก็ถามว่าไหนว่าจะมา เค้าก็บอกว่าค่อยวันหลัง แล้วก็บอกว่าแค่นี้ก่อนนะขับรถอยู่ แล้วก็วาง เราก็เรยโทไปถามว่าทำไมคุยกันหน่อยไม่ได้หรอ เค้าก็บอกว่าก็ขับรถอยู่ เราก็บอกว่าตอนไปกับเรายังคุยกับคนอื่นได้เรย ทำไมเราคุยด้วยไม่ได้ เค้าก็บอกว่า ก็ตกลงแล้วว่าจะไม่คุยกันไม่ใช่หรอ จะโทมาทำไม เราก็บอกว่าก็คิดถึงโทไปได้ไม่ใช่หรอ เค้าก็บอกว่าก็ตอนนี้ไม่ว่าง เราก็ถามว่าแล้วโทไปตอนบ่ายทำไมไม่รับล่ะ เค้าก็บอกว่าไม่อยากจะรับ เล่นเกมส์อยู่ด้วย แล้วก็บอกว่าจะวางได้ละยัง เราก็บอกว่าทำไมต้องพูดแบบนี้ล่ะ เค้าก็บอกว่าเราจะเอายังงัยกันแน่ เราก็เลยถามว่าเค้าต่างหากจะเอายังงัย จะไม่คุยกันแล้วใช่ไหม ทำกับแบบนี้ เค้าก็บอกว่าถ้าแบบนั้นก็ดีเหมือนกัน แล้วก็ไม่ต้องโทมาแล้วนะ แล้วก็วางไป

เราทำอะไรผิดหรอ หรือว่าเค้าเป็นอะไรกันแน่ เราไม่เข้าใจว่าทำไมเค้าต้องทำกับเราแบบนี้

คือว่าตอนนี้เราคิดว่า เราควรจะโทไปถามเค้าดีหรือเปล่า ไม่รู้ว่าเค้าพูดมาเพราะอารมณ์รึเปล่า ไม่รู้จะทำยังไงดี

Sugal2y*

• Newbie
  • *
    • Email
Re: ช่วยบอกหน่อย ว่าควรจะทำยังงัยดี
« Reply #1 on: ธันวาคม 13, 2008, 02:18:38 pm »
เราว่าอย่าเพิ่งโทไปหาเค้าเลยนะ

เราไม่แน่ใจว่าเค้าพูดเพราะอารมหรือว่าพูดจริงๆ

คุณอย่าเพิ่งโทไปหาเค้าเลยค่ะ เราว่าเค้าจะยิ่งรำคาญรึเปล่า

แล้วคุณยังจะคบกับคนแบบนี้ต่อไปจริงๆเหรอ เหมือนเค้าไม่ใส่ใจ ไม่สนใจคุณเลยนะเนี่ย

puilouis

• Hero Member
    • Email
Re: ช่วยบอกหน่อย ว่าควรจะทำยังงัยดี
« Reply #2 on: ธันวาคม 15, 2008, 02:04:07 am »
 ขอด่าฮะ ผู้ชายมันเลวฮะ...........ไม่มีคำพูดอื่นคับ
ปล.ผมก็เป็นผู้ชาย แต่ไม่ได้สนับสนุน ผู้ชายที่กระทำตัวเเบบนี้ฮะ คัยผิดก็ต้อง ว่าไปตามนั้นครับผม

paul

• ยู็ฮู..
  • Administrator
  • Hero Member
    • ░ ✱ fOr iNdy ✱ ░ ☆ lOve mE LoVe InDepEnDEnt ☆
พูดตรงๆเลยครับ ในฐานะผู้ชายคนหนึ่งที่เคยเป็นแบบคนที่คุณเล่ามาอ่ะ
นิสัยแบบนี้เรียกว่า "เลว" ครับ
พยายามปลงแล้วทำใจเลิกเถอะครับ
แล้วดูเถอะครับ พอเลิกแล้ว เค้าก็จะกลับมาอีกรอบ

จะถามว่าคนนี้รักไหมก็คงรักมั้งครับ
แต่มันเหมือนอารมณ์คน เบื่อๆ อยากๆ
แล้วเท่าที่อ่าน เหมือนเขาก็มีตัวเลือก
และพร้อมไปจากคุณได้ตลอดเวลา

ย้ำอีกทีครับ เลิกเถอะครับ เพราะตอนนี้เขายังไม่เข้าใจความรักที่คุณให้เขาหรอก

อ้อ ลืมบอกไปครับว่า แฟนเก่าผมก็เป็นแบบคุณ
รับได้ทุกอย่างกับคนแบบนี้ แต่ข้างในเสียใจอย่างที่สุด
ไม่รู้นะ ส่วนตัวผมว่า ผู้หญิงที่ยอมได้ทุกอย่างแบบนี้ ไม่ธรรมดา
ไม่ใช่โง่นะ แต่เพราะรักและเชื่อใจอย่างแรง
« Last Edit: มกราคม 03, 2009, 11:04:19 pm by paul »
ไม่ได้ภูมิใจที่ได้ฟังเพลงแปลกกว่าใคร แต่ภูมิใจที่ได้ฟังเพลงเพราะๆที่คนอื่นอาจจะไม่เคยฟัง ต้องแบ่งกันฟังซะแล้ว..

ฟออินดี้ สู้ว๊อยย

โพสและโหลดเพลงอินดี้ได้ที่นี่ > http://board.forindy.com/
ดูมิวสิคเพลงอินดี้ หรือโพสมิวสิคของเพื่อนๆ จาก youtube > http://vdo.forindy.com/
หาเพื่อนสุดฮิป >http://www.forindy.com/
ซ่อนลิงค์เพลงหรือเว็บ ไม่มีใครรู้ จนกว่าจะกดดู  > http://www.url.in.th/

reeb_return

• Newbie
  • *
ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นนะคะ ตอนนี้ก็กำลังพยายามจะตัดใจอยู่ค่ะ
ถ้ามีอะไรจะปรึกษา ก็รบกวนช่วยให้ความเห็นด้วยนะคะ
ทุกความเห็นจะเป็นกำลังใจที่ดีให้กับชั้นเสมอ ขอบคุณนะคะ

lllfailll

• Newbie
  • *
« Reply #5 on: กุมภาพันธ์ 09, 2009, 12:21:40 am »
สู้ๆ ค่ะ

ได้อ่านเรื่องขอคุณ

ทำให้เราคิดได้  คนนั้นของเรากะเปงแบบคุณเลย

เพราะงั้น เราก็ต้องตัดใจเหมือนกันใช่ไหม?

เฮ้อ...

pupae_pucca

• Newbie
  • *
นู๋ งง กะเหตุผลที่ บอกว่า แม่ ไม่ให้คุยกะผู้หญิง

เหอะๆๆ

ฟังไม่ขึ้น

ขอโทดนะค่ะ

เหตผล ส้น....

หุหุ

ไม่ต้องโทรไปอารายแล้วล่ะ

อยู๋เฉยๆ

จบ