ตุลาคม 04, 2022, 03:58:48 am

Author Topic: - ว่าด้วยเรื่องของดนตรีทุกประเภท -  (Read 206786 times)

taylorboy

• Sr. Member
  • that's hype!!! ♫~*
Re: - ว่าด้วยเรื่องของดนตรีทุกประเภท -
« Reply #630 on: พฤศจิกายน 16, 2010, 08:53:58 pm »
น่าเสียดายๆ พลาดไป หลายงานเลย เเต่ยังดีไม่พลาดงาน FAT 10

ดีใจมากครับ ได้ไปดู Desktop Error , Plot , ปลานิลเต็มบ้าน , บุริณทร์ Groove Rider , Lullaby etc. เยอะึครับๆ

เเต่ชอบ Desktop Error สุดเเล้ว ลอยเวิ้งว้าง เหมาะกับเวที ห้องไฟ UFO เลยครับ 555+  ;D

puilouis

• Hero Member
    • Email
Re: - ว่าด้วยเรื่องของดนตรีทุกประเภท -
« Reply #631 on: พฤศจิกายน 17, 2010, 09:59:33 am »
น่าเสียดายๆ พลาดไป หลายงานเลย เเต่ยังดีไม่พลาดงาน FAT 10

ดีใจมากครับ ได้ไปดู Desktop Error , Plot , ปลานิลเต็มบ้าน , บุริณทร์ Groove Rider , Lullaby etc. เยอะึครับๆ

เเต่ชอบ Desktop Error สุดเเล้ว ลอยเวิ้งว้าง เหมาะกับเวที ห้องไฟ UFO เลยครับ 555+  ;D
  ปีนี้พลาดฮะ น่าเสียดายฮะ........

the Error

« Reply #632 on: พฤศจิกายน 17, 2010, 09:12:55 pm »

ปีนี้พลาดฮะ น่าเสียดายฮะ........

เหมือนกันเลย ติดงานอ่ะ  :P
My TopWeekly Artists...

puilouis

• Email
« Reply #633 on: พฤศจิกายน 18, 2010, 11:02:02 am »

เหมือนกันเลย ติดงานอ่ะ  :P
  แก่ๆเเล้วลำบากเนอะโจ ทำงานเนี่ย บินไปดูเมืองนอกกันดีกว่าเรา ฮ่าๆ

mangkhab

• Newbie
  • *
« Reply #634 on: ธันวาคม 02, 2010, 12:54:37 am »
วง hadouken! เค้าบอกว่าเป็นวงแนว new-rave แต่ผมไม่เข้าใจอะครับ ว่าแนว new-rave เป็นยังไง

the Error

« Reply #635 on: ธันวาคม 02, 2010, 09:26:36 pm »
วง hadouken! เค้าบอกว่าเป็นวงแนว new-rave แต่ผมไม่เข้าใจอะครับ ว่าแนว new-rave เป็นยังไง

วงแนวๆ นี้ก็มี

http://www.last.fm/tag/new%2520rave?ac=new%20rave

จากวิกิ

http://en.wikipedia.org/wiki/New_rave

Klaxons วงดนตรี New Rave จาก London เจ้าของรางวัล Mercury Prize ปี 2007 และเว็บวิจารณ์เพลงอย่าง NME จัดเป็นอัลบั้มอันดับ 1 ในปี 2007

http://board.forindy.com/index.php?topic=7990.0

mangkhab

• Newbie
  • *
« Reply #636 on: ธันวาคม 03, 2010, 12:23:45 am »
ขอบคุณคร๊าบบบบ  klaxons ซาวดนตรีหลากหลายมาก แถมร้องสามคนด้วย รู้สึกว่า hadouken! จะมี ep ออกมาใช่ปะครับ เพลง mecha love อะครับ

paink.p

• Newbie
  • *
« Reply #637 on: ธันวาคม 13, 2010, 12:18:32 am »
เข้ามากระทู้นี้ไม่ผิดหวังเลยค่ะที่ยอมย้อนไปอ่านตั้งแต่แรก ได้รู้อะไรอีกเยอะเลยขอบคุนพี่ๆทุกท่านเลย :)
เปิดหูเปิดใจตัวเองฟังหลายๆแนว สนุกและมีความสุขดีนะคะ หนูก้อเริ่มมาจากสายrs เหมือนกัน แต่มาทั้ง หิน เหล็ก ไฟ ไฮร๊อคนู่นเลย เพราะแม่ฟังคะ ฮ่าๆ แต่แร๊พเตอร์ ลิฟออย ก้อมีหมดนะ ><  ต่อมาก้อได้ฟังทั้งยุคอลัเทอร์ เมทัล  จนตอนนี้แตกมาอีกกี่แนวและก้อไม่รู้ แยกเริ่มไม่ถูกแล้ว
แหะๆ อย่าให้ตกนะคะกระทู้นี้จะมาติดตามเรื่่อยๆค่ะ
Deftones ใครไปบ้าง ไปเจอกันนะคะพี่ๆ :D

the Error

« Reply #638 on: ธันวาคม 18, 2010, 09:51:34 pm »
เข้ามากระทู้นี้ไม่ผิดหวังเลยค่ะที่ยอมย้อนไปอ่านตั้งแต่แรก ได้รู้อะไรอีกเยอะเลยขอบคุนพี่ๆทุกท่านเลย :)
เปิดหูเปิดใจตัวเองฟังหลายๆแนว สนุกและมีความสุขดีนะคะ หนูก้อเริ่มมาจากสายrs เหมือนกัน แต่มาทั้ง หิน เหล็ก ไฟ ไฮร๊อคนู่นเลย เพราะแม่ฟังคะ ฮ่าๆ แต่แร๊พเตอร์ ลิฟออย ก้อมีหมดนะ ><  ต่อมาก้อได้ฟังทั้งยุคอลัเทอร์ เมทัล  จนตอนนี้แตกมาอีกกี่แนวและก้อไม่รู้ แยกเริ่มไม่ถูกแล้ว
แหะๆ อย่าให้ตกนะคะกระทู้นี้จะมาติดตามเรื่่อยๆค่ะ
Deftones ใครไปบ้าง ไปเจอกันนะคะพี่ๆ :D

deftones live in bangkok

Deftones มาไทย ปีหน้า อยากไปเหมือนกันถึงเเม้ว่าจะไม่ค่อยได้ฟังอะไรแแบบนี้มานานพอสมควรเเล้ว
แต่วงนี้ มาเล่นทั้งที ฟังเเล้วนึกย้อนไปในยุคสมัยที่ตอนดรีร็อคเฟื่องฟู

genshiken

• Little Happiness
« Reply #639 on: ธันวาคม 19, 2010, 03:34:09 pm »
แว่บมาบอกข่าวสำหรับแฟนเพลง yasushi yoshida  ;D

Yasushi Yoshida - Grateful Goodbye (2010)
Genre : Ambient Classic Electronic

the Error

« Reply #640 on: ธันวาคม 20, 2010, 07:29:48 am »
แว่บมาบอกข่าวสำหรับแฟนเพลง yasushi yoshida  ;D

Yasushi Yoshida - Grateful Goodbye (2010)
Genre : Ambient Classic Electronic

ฟังเเล้วครับ เพราะ เด็ดจริงๆ หลังจากปล่อยให้โหลด Grateful Goodbye ฟังกันไปก่อนหน้านี้

the Error

« Reply #641 on: ธันวาคม 20, 2010, 10:20:19 am »
ปลายปีแล้วขอเเชร์ 10 อัลบั้มที่ชื่อชอบในปีนี้ 2010 ซ่ะหน่อย

Greasy Cafe - panoramic (2010)
Haruka Nakamura – twilight (2010)
Ghost and Tape - Ghost and Tape (2010)
Kenmochi Hidefumi - Shakespeare (2010)
Cicada – Over the Sea Under the Water (2010)
Saycet - Through The Window (2010)
RiLF - Ferris Wheel (2010)
Eimog - Scenario (2010)
Fragile - White Shadows (2010)

genshiken

« Reply #642 on: ธันวาคม 20, 2010, 10:52:00 am »
ขอแชร์ด้วยนะครับ  ;D ของผมศิลปินบางคน ผมอาจจะเพิ่งรู้จักปีนี้ แต่อัลบั้มของเค้าก็ออกมานาน ก็ขอรวมด้วยละกันนะครับ  :D

Paniyolo - I'm Home
The Indigo - Bivouac
Risette - Risette
Shintaro Aoki - Piano Uta
Quattro - Where Is The Coconut?...Ha?
Euphoria - Fluidify
Ghost and Tape - Ghost and Tape
Cicada - Over The Sea Under The Water
Srirajah Rocker - Youth Explosion!
World's End Girlfriend - Seven Idiots

ปล. Cicada นี้รู้จักเพราะเห็นใน FB ของคุณthe Error ครับ ชอบมาก มีวงอะไรน่าสนใจก็แนะนำอีกนะครับ  ;D

the Error

« Reply #643 on: ธันวาคม 20, 2010, 12:24:48 pm »
ขอแชร์ด้วยนะครับ  ;D ของผมศิลปินบางคน ผมอาจจะเพิ่งรู้จักปีนี้ แต่อัลบั้มของเค้าก็ออกมานาน ก็ขอรวมด้วยละกันนะครับ  :D

Paniyolo - I'm Home
The Indigo - Bivouac
Risette - Risette
Shintaro Aoki - Piano Uta
Quattro - Where Is The Coconut?...Ha?
Euphoria - Fluidify
Ghost and Tape - Ghost and Tape
Cicada - Over The Sea Under The Water
Srirajah Rocker - Youth Explosion!
World's End Girlfriend - Seven Idiots

ปล. Cicada นี้รู้จักเพราะเห็นใน FB ของคุณthe Error ครับ ชอบมาก มีวงอะไรน่าสนใจก็แนะนำอีกนะครับ  ;D

Srirajah Rocker ชุดนี้เด็ดจริงๆ เลยครับชอบเหมือนกัน ชอบเพลง รู้ ที่ได้พี่ริค มาแจมด้วย ฟังเเล้วอยากให้พี่แกออกงานชุดใหม่
World's End Girlfriend หลุด top 10 ไปได้ไงเนี่ย >:(  ชอบด้วยชุดนี้มาแปลกแต่สะใจ  :-*

chonlathi

• Newbie
  • *
    • Email
« Reply #644 on: ธันวาคม 26, 2010, 02:05:25 am »
 ชอบ วง Fruit Bat , My morning jacket , Wand   เป็นประมาณ Folk  อ่ะฮะ ลอง หา มาฟังกันนะครับ   
  หรือ ถ้าใครอยากหาวงใหม่ๆฟังแล้วยังไม่มีแหล่วงหานะครับ ลองเข้า www.yesindie.com ทุกๆคืนก็จะมี ดีเจ มาเปิดเพลง ให้ฟัง ครับ รับรองไม่ผิดหวัง ผมฟังเป็นประจำ  แล้วก็จะมี ดีเจ วาสนา วีระชาติพลี  มาจัด ทุกๆ อาทิตย์ด้วยนะฮะ  ฝากไว้ด้วยนะฮะ สำหรับคนชอบฟังเพลงแบบนี้ 

Fog

• Newbie
  • *
« Reply #645 on: ธันวาคม 31, 2010, 03:02:36 pm »
ชอบงานคล้ายๆของท่าน Error กับท่าน Genshiken หลายอันอยู่...
เดี๋ยวไว้ว่างๆจะจัดท็อปของตัวเองในแต่ละแนวมาให้ฟังกันละกันฮะ รวมถึงท็อป 25 ของปีนี้ด้วย (ปีนี้งานดีๆเยอะจริงๆ นั่งขุดกันมันหยดติ๋งๆ)

the Error

ชอบงานคล้ายๆของท่าน Error กับท่าน Genshiken หลายอันอยู่...
เดี๋ยวไว้ว่างๆจะจัดท็อปของตัวเองในแต่ละแนวมาให้ฟังกันละกันฮะ รวมถึงท็อป 25 ของปีนี้ด้วย (ปีนี้งานดีๆเยอะจริงๆ นั่งขุดกันมันหยดติ๋งๆ)

เข้ามารอ 25 อัลบั้มยอดเยี่ยมจากคุณ Fog ครับ

ปล ปีนี้งานเยอะจริงๆ ชอบเยอะมากๆ แต่เน้นเอาที่เปิดฟังบ่อยๆ ครับ

Groovfie

• Alone ~
25 album ของทั้ง 2 ท่านที่ผ่านมา ชื่อวง/ศิลปิน ไม่คุ้นเลยซักวง  :D

genshiken

ตอนนี้กำลัง รออุดหนุนอัลบั้มนี้ครับ !!!!!!

http://www.youtube.com/watch?v=aczYwCwLjIw

;D ;D

Fog

• Newbie
  • *

เข้ามารอ 25 อัลบั้มยอดเยี่ยมจากคุณ Fog ครับ

ปล ปีนี้งานเยอะจริงๆ ชอบเยอะมากๆ แต่เน้นเอาที่เปิดฟังบ่อยๆ ครับ

http://www.facebook.com/notes/foggy-mindgrinder/fogs-top-25-albums-of-2010/183902551634361

choppa

• Newbie
  • *
« Reply #650 on: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 01:35:56 am »
อยากฟัง the beatles จัง แต่ไม่รู้เริ่มยังไงดี
รู้ว่าวงเค้าเป็นตำนาน แต่ไม่เคยลองฟังจริงๆจังๆเลย ผู้รู้ช่วยแนะนำทีครับ

loneberry

• Newbie
  • *
  • music is my boyfriend
    • FB
    • Email
ฟังเพลงฮิตๆก่อนก็ได้ค่ะ เพลงจะคุ้นหูเยอะแน่นอน  ส่วนเราชอบ white album แผ่นสอง

the Error

http://sodf.tumblr.com/

ไปกันเยอะๆ นะครับ นานๆจะมีวงระดับนี้มาเล่นในบ้านเรา

Fog

• Newbie
  • *

http://sodf.tumblr.com/

ไปกันเยอะๆ นะครับ นานๆจะมีวงระดับนี้มาเล่นในบ้านเรา

ไม่พลาดแน่นอนครับ :P

Groovfie

• Alone ~
^
^

ดูผิดนึกว่าเดือนนี้  :o (ถ้าเดือนนี้คงจะอด)

puilouis

• Email
ว่า แต่ใครไปงาน Tiger มั่งอา เราไปน้าาาา

Fuck Music

• Newbie
  • *
« Reply #656 on: พฤษภาคม 17, 2011, 08:37:55 pm »
ไทเกอร์นี่ ใช้ที่ วีอาร์ไซแอนนทิส มาปะครับ ถ้าใช่ผมก็ไปมาครับ

งาน sodf 2 ก็ไปครับ ได้ลายเซนโมโนด้วยหละ จับมือทามากิอีกตะหาก  ;D

ส่วนตัวสนุกทั้งสองงาน วงปิดที่คิดว่าจะกร่อยสำหรับไทเกอร์กลับเล่นได้สนุกซะงั้น

puilouis

• Email
« Reply #657 on: มิถุนายน 16, 2011, 02:45:35 pm »
 กำ มาไม่ทันเล่นด้วยๆ
   อย่า
น้อยๆ วงที่ผมรู้จักก็ติดโผ ของสองท่านผู้เฒ่าเเห่งบอร์ด อิอิอิ ข้าน้อยรายงานตัว บ้าง 10 อันดับ 2010 ส่วนปี 2011 นั้น ไม่พลาดเเน่นอน มาด้วยๆ 25 เลยเหรอโอ้วววว
  ปล.ตอนเเรกว่าจะเล่น เเต่เด๋วเอากลับไปเล่นที่บ้านดีกว่าทำงานก่อนน้าา

the Error

« Reply #658 on: มิถุนายน 21, 2011, 11:08:20 pm »
กำ มาไม่ทันเล่นด้วยๆ
   อย่า
น้อยๆ วงที่ผมรู้จักก็ติดโผ ของสองท่านผู้เฒ่าเเห่งบอร์ด อิอิอิ ข้าน้อยรายงานตัว บ้าง 10 อันดับ 2010 ส่วนปี 2011 นั้น ไม่พลาดเเน่นอน มาด้วยๆ 25 เลยเหรอโอ้วววว
  ปล.ตอนเเรกว่าจะเล่น เเต่เด๋วเอากลับไปเล่นที่บ้านดีกว่าทำงานก่อนน้าา

ฮ่าๆ ผู้เฒ่าเลยเหรอ ตอนนี้รู้สึกในนี้จะไม่คึกครี้นเหมือนเมื่อก่อนแล้ว คิดถึงช่วงนั้นจริงๆ เอา 10 อันดับมาแปะบ้างสิ

Fog

• Newbie
  • *
« Reply #659 on: มิถุนายน 21, 2011, 11:10:47 pm »
ท่าทางอันดับปีนี้คงจะเยอะพอๆกับคราวก่อนเลย ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ