มิถุนายน 01, 2020, 10:12:35 pm

Author Topic: คุณโดนปฏิเสธกันยังไงบ้าง (ทุกๆกรณี)  (Read 28887 times)

darkbarbiz

• Full Member
  • ศิลปะยืนยาว ชีวิตสั้น
Re: คุณโดนปฏิเสธกันยังไงบ้าง (ทุกๆกรณ
« Reply #60 on: พฤศจิกายน 18, 2009, 07:48:55 pm »
ไม่ถึงกลับปฏิเสธอ่ะ,,แค่บอกว่าเรามีแฟนแล้วจะให้เราทำไงได้
โห้!!สั้นๆแต่เจ็บน่ะ
คุณรักแฟนคุณ เค้าก้อรักคุณอ่ะ
รักสามเศร้า เหล้าสามขวด :(

ใครมันกล้าพูดงี้กะคุณว๊าาาาา

อย่าให้เจอๆ
นั่นดิ อย่าให้เจอ!! ถ้าเจอจะจับตีก้นให้

คุณๆๆเค้าว่าเราคุมห้องนี้กันเรยดีม่ะ55
PLAY BOY คืออะไรหว๊า!!! ไม่เข้าใจ ^_^

GiGii3

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ร้องรำ ให้ฉ่ำจิต
Re: คุณโดนปฏิเสธกันยังไงบ้าง (ทุกๆกรณ
« Reply #61 on: พฤศจิกายน 18, 2009, 07:51:36 pm »
ไม่ถึงกลับปฏิเสธอ่ะ,,แค่บอกว่าเรามีแฟนแล้วจะให้เราทำไงได้

อย่าให้เจอๆ
นั่นดิ อย่าให้เจอ!! ถ้าเจอจะจับตีก้นให้

คุณๆๆเค้าว่าเราคุมห้องนี้กันเรยดีม่ะ55

ไม่ดีม้างงง เกรงใจคนอื่นเค้า 555

nattapol_dynamite

• Jr. Member
  • **
    • Email
« Reply #62 on: พฤศจิกายน 18, 2009, 08:12:34 pm »
ม่ายอาวอ่า บ้านมีเเล้ว ไปบ้านข้างหน้าเถ๊อะ

darkbarbiz

• ศิลปะยืนยาว ชีวิตสั้น
« Reply #63 on: พฤศจิกายน 18, 2009, 08:18:53 pm »

อย่าให้เจอๆ

ไม่ดีม้างงง เกรงใจคนอื่นเค้า 555

แร้วคุณไม่เข้าฝอยบ้างหรอ
PLAY BOY คืออะไรหว๊า!!! ไม่เข้าใจ ^_^

gybzy_gz

• Newbie
  • *
« Reply #64 on: พฤศจิกายน 30, 2009, 04:28:11 pm »
 :-[ เค้าบอกว่า เราเป็นเพื่อนที่ดีที่สุดของเค้า..ทั้งที่ก่อนหน้านี่เคยบอกชอบเรา..ไม่รุดิ งงอยุ่เหมือนกัน!  555 ตอนนี้แม้แต่หน้ายังไม่มองกันเลย เป็นไงล่ะ "เพื่อน"

PAIRVER

• Newbie
  • *
    • http://pairver.hi5.com
« Reply #65 on: ธันวาคม 04, 2009, 01:04:58 pm »
อย่าทนอยู่กับผมเลย ผมคิดว่าคุณน่าจะเจอคนที่ดีกว่านี้

(ให้หลังสองเดือน เพิ่งรู้ว่าเค้ามีคนอื่น เค้าถึงเลิกกับเรา ซะงั้น)

WhippingAll

ถาม ชื่อ เขา เขา ยัง ไม่ บอก ผม เลย

เจ็บ ปวด

rachapoom

• Newbie
  • *
  • หนอน
    • Email
« Reply #67 on: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 06:43:50 pm »
ถ้ามีอนาคตกว่านี้แล้วค่อยมาคุยกัน

แหล่มปะหละ เพิ่งหมาดๆ นี้เอง

นายแทน­ _░ ✱ fOr iNdy ✱ ░

• โคราชบ้านเอ็งนี่ล่ะ
    • แอดเฟสมาได้ tanaujura
    • Email
« Reply #68 on: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 02:20:00 pm »
ในเมื่อใช้ด้วยเล่ไม่ได้ก็ต้องใช้ด้วยเงิน 55+

Uploaded with ImageShack.us
1นาที อาจจะพอให้เคยคุ้นกัน
1 ชั่วโมง ทำให้คนชอบกัน
1 วัน อาจผูกพันจนรักกัน...

และมี 1 เพลง ที่ฉันต้องขอบคุณเธอ

Ballad Of Death

• Newbie
  • *
« Reply #69 on: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 02:12:50 am »
ปิ๊กบ้านตั๋วไปยะนาเต๊อะ !!!

(กลับบ้านเธอไปทำนาเถอะ)

บ้านผมไม่ได้ทำนาครับ เธอจะบอกผมมันเป็นควาย T-T

KeEM

• Email
ปิ๊กบ้านตั๋วไปยะนาเต๊อะ !!!

(กลับบ้านเธอไปทำนาเถอะ)

บ้านผมไม่ได้ทำนาครับ เธอจะบอกผมมันเป็นควาย T-T

ดีครับแข็งแรงดี   ;D ;D ;D

(โทษนะคับล้อเล่น)   ;D ;D

Firstprocez

• Newbie
  • *
    • Email
มีใครเคยเจอแบบนี้ป่าว

เลิกกันเถอะ เราคงไปกันไม่ได้หรอก เทอดีเกินไปอ่ะ ขอโทดนะ
]

toonii

• Newbie
  • *
ปฏิเสธด้วยความเฉยชา

:'( :'( :'( :'(

• Email
มีใครเคยเจอแบบนี้ป่าว

เลิกกันเถอะ เราคงไปกันไม่ได้หรอก เทอดีเกินไปอ่ะ ขอโทดนะ

เป็นคำบอกเลิกที่ทุเรสที่สุดเลย

และมี 1 เพลง ที่ฉันต้องขอบคุณเธอ

chogoonnoi

• Newbie
  • *
    • Email
ชอบน้องเค้า ขอเบอร์น้องเค้าก็ให้เรามา แต่ไอ้เรานี่มันไม่กล้าจีบเอง เวลาโทรไปเราก็ไม่ค่อยกล้าพูด ได้แต่อึ้ง
มีวันนึงเราโทรหาน้องเค้า น้องเค้าถามเราว่า โทรมาจีบใช่ไหม ถ้าใช่ก็ไม่ต้องนะ เราเลยตอบไปว่าป่าว เฮ้อ แต่ในใจนี่สิ
เราไม่เคยมีแฟนเลย ไม่เคยอะไรกับใครทั้งนั้น น้องเค้ายังไม่มีแฟน ไอเราก็ดีใจ ปกติเรามักจะเจอคนที่เขามีเจ้าของแล้ว ชอบก็จีบไม่ได้
พอเจอคนที่ยังไม่มีใคร ก็ไม่ให้เราจีบอีก แต่เรายังคุยกับน้องเค้าอยู่นะ

Psychedelia@Dahlia

• สันดานดิบ
« Reply #75 on: พฤษภาคม 19, 2010, 06:49:34 pm »
เลิกกันนะเลิกได้ แต่มันเจ็บตรงที่นึกถึงความหลัง
ที่เคยทำให้กันแล้ว มันจะบ้าให้ได้
(เธอไม่ได้ผิดแม้สักน้อย กรูยอมรับความผิดทุกอย่าง กรูไม่ใช่สเป็คแล้วมาให้เยื่อใยทำไมว่ะ )
เวลาผู้ชายโกรธจะเหมือนหมาบ้า

soOheE

• Newbie
  • *
    • Email
« Reply #76 on: มิถุนายน 02, 2010, 09:55:13 pm »
เงียบหาย ไม่ติดต่อ

พยายามติดต่อไม่ได้ หายไปทุกอย่าง เมินเฉย

ไม่มีคำพูด ไม่มีโอกาส

รู้อีกที ท่านหญิง คุยกับท่าหญิง อีกคน

ซึ้ง แม้แต่คำบอกลายังไม่มีโอกาสจะเอ่ย

goodbye2you

• Newbie
  • *
« Reply #77 on: มิถุนายน 08, 2010, 08:02:27 pm »
ผม ชอบ คน ๆ นึง คับ

เค้า มี แฟน แล้ว ผมไม่กล้า บอก ชอบ เค้า อะ

เลย คิด ว่า จะ "รอ" หรือ "ตัดใจ" ดี

ตอนนี้พยายาม คิด กับเค้าแค่เพื่อน แต่ก็คิดไม่ได้
« Last Edit: มิถุนายน 08, 2010, 08:06:51 pm by goodbye2you »

smtpower

• Newbie
  • *
    • Email
« Reply #78 on: มิถุนายน 12, 2010, 03:01:27 pm »
เป็นได้แค่ "เพื่อน" 3ปีที่คบมาเป็นได้แค่เพื่อน

GiGii3

« Reply #79 on: กรกฎาคม 18, 2010, 01:36:44 am »
แค่ MSG มาว่า เป็นแฟนที่ดีให้ไม่ได้ ... ก็เท่านั้น

แล้วใครบอกันนะว่าต้องการ "แฟนที่ดี"

ชั้นต้องการแค่ "เธอ" ต่างหาก

• Email
« Reply #80 on: สิงหาคม 21, 2010, 01:11:34 pm »
โปรดลืม ลืมฉันลืมไปก่อน ได้ไหมลืมไปก่อน
ทำเหมือนว่าเราไม่เคยได้พบกัน
เพราะอยากขอลองดูใหม่
รู้แล้วเธอชอบผู้ชายแบบไหน
จะได้หลงรักฉันใหม่อีกครั้ง

loneberry

• Newbie
  • *
  • music is my boyfriend
    • FB
    • Email
« Reply #81 on: สิงหาคม 28, 2010, 06:57:12 pm »
แต่ละคน 55555 เจ็บจริงอะไรจริง 555
ที่เราเจอก็เจ็บ นี่เลิกมาสามเดือนแล้วนะ
เห็นหน้าทุกวันเรียนที่เดียวกัน ขอบคุณมากนะที่เราติวและเอ็นท์ติดมาด้วยกันแล้วเธอไปมีคนอื่นอ่ะ 5555
เยี่ยมมากนาย!

LAsT LoGIn

• Sr. Member
  • ไม่รีบ...แต่ร้อน...
« Reply #82 on: สิงหาคม 28, 2010, 10:10:06 pm »
ผมก็เคยโดนปฏิเสธ...ผมแค้นเค้ามาก
มีอยู่วันนึง ก็ฝนกำลังจะตก ผมได้เรียกเค้าหลายครั้ง ตอนแรกเค้าทำเป็นไม่สนใจผม แต่สุดท้ายเค้าก็หยุดอยู่ตรงหน้าของผม............ผมถามกับเค้าดีๆว่าไปได้ใหม???!!!!!!แต่เค้ากลับบอกมาว่าเค้าไปไม่ได้.....พวกคุณรู้ใหมที่เค้าปฏิเสธผมเค้ามีเหตุผลเพียงแค่....................จะเอารถไปส่งกะ!!!! :P

mastermine

• Newbie
  • *
    • Email
« Reply #83 on: พฤศจิกายน 02, 2010, 07:47:10 pm »
ผมว่าบางที พี่ๆวง Ewery เค้าพูดถูกนะ

"แค่บอกไม่รักฉันก็เข้าใจ จะเป็นเหตุผลอะไรก็คงไม่สำคัญ"

บางทีเหตุผลที่เค้าพูดมันไม่ได้มาจากสิ่งที่เรียกว่าความรู้สึกครับ
บางคนพูดให้เราผิดมากมายก็เผื่อที่จะไปกับคนอื่น แต่เหตุผลจริงๆที่เป็นสาเหตุคือ เค้าหมดรักไงครับ
บางคนพูดว่าเข้ากันไม่ได้ทั้งที่ยังไม่ปรับตัวเข้าหากัน แต่เหตุผลก็คือ หมดรักอีกแหละครับ 555+

ก็ขอให้ยึดประโยคที่ว่า "อ่านหนังสือเล่มไหนวนเวียนวกวน แต่ไม่นานยังเข้าใจ" เอาไว้เตือนใจนะครับ

muay502041123

• Newbie
  • *
    • Email
« Reply #84 on: พฤศจิกายน 04, 2010, 12:34:47 pm »
ถ้า..โดนปฎิเสธชัดๆๆก้อดีดิ แต่..ของเรา ไม่ปฎิเสธ .....แต่ก้อไม่.....ยอมรับ...
ถามว่า เราเป็นแฟนกานป่าว...เค้าตอบว่าไงรู้ไหม..เค้าบอกว่าเค้าโสด...ทั้งๆๆที่ เมื่อก่อน...บอกว่ารักกาน...
อ้างแค่ว่า...อยู่อย่างนี้ก้อมีความสุข...แร้ว..ที่เป็นอยู่ เรียกว่าอะไร...

• Email
« Reply #85 on: พฤศจิกายน 12, 2010, 07:44:11 pm »
ผมก็เคยโดนปฏิเสธ...ผมแค้นเค้ามาก
มีอยู่วันนึง ก็ฝนกำลังจะตก ผมได้เรียกเค้าหลายครั้ง ตอนแรกเค้าทำเป็นไม่สนใจผม แต่สุดท้ายเค้าก็หยุดอยู่ตรงหน้าของผม............ผมถามกับเค้าดีๆว่าไปได้ใหม???!!!!!!แต่เค้ากลับบอกมาว่าเค้าไปไม่ได้.....พวกคุณรู้ใหมที่เค้าปฏิเสธผมเค้ามีเหตุผลเพียงแค่....................จะเอารถไปส่งกะ!!!! :P

เอ่อหมอนี่เขามาฮาตลอด  555

« Reply #86 on: พฤศจิกายน 16, 2010, 05:25:39 pm »
เค้าบอกโบว์ว่า ขอโทษนะ เราไม่ได้ชอบผู้หญิง !
ฟังครั้งเดียว เงียบเลยย 555555.

อันบนแค่ขำขำ เป็นประสบการณ์ที่เจอมา

ส่วนอันต่อไปนี้ เป็นเรื่องเกี่ยวกับพี่ผู้ชายคนหนึ่ง
ซึ่งโบว์ก็คุยกับพี่เค้าแบบปกติ เราไม่เคยเห็นหน้ากัน เคยเห็นแต่รูปถ่าย
มันเป็นความชอบในโลกไซเบอร์ แล่วจู่ ๆ
ด้วยความสนิทสนมก็ทำให้เรารู้จักกันมากขึ้น !
เลยคิดว่าจะลองบอกพี่เ้ค้าดีมั๊ยน้า ว่าเราชอบเค้า
ไป ๆ มา ๆ พี่เค้าคงเหงา ชิ่งมีแฟนตัดหน้าก่อนที่เราจะบอกซะแล่ว
เศร้ามากก กก TTOTT

ส่วนอันสุดท้ายนี้คือ โบว์ไปชอบเค้าก่อน เป็นเพื่อนรุ่นเดียวกัน
เรียนดาวนายร้อยด้วยย  เค้าก็มีเบอร์โบว์
วันเวลาผ่านไปโบว์รอเค้าโทรมา แต่เค้าก็ไม่โทรมาซักที
มาวันหนึ่งเค้าดันโทรมา แล่วมาถามโบว์ว่า โบว์ชอบเค้าหรอ ?
โบว์ตอบไปว่าโบว์ชอบ คุยไปคุยมาตอนสุดท้าย เค้าบอกโบว์ว่า
ขอโทษนะ เราคุยกับคนอื่นอยุ่แล้ว (แล่วมึงจะโทหากูทำไม ?)

เป็นเรื่องที่มันไม่มีข้อแม้จริงจริง
โอยยย, ไม่ไหวจะเคลียร์

Dozeda

• Newbie
  • *
« Reply #87 on: ธันวาคม 18, 2010, 02:13:52 pm »
คบกันมาตั้ง 2 ปี...สุดท้ายเขามาบอกเราว่า...เราจบกันแค่นี้เถอะ  เราเข้าตูดนายไม่ได้

แนะนำให้ใช้ วาสสาลีนคับ

ถ้ายังไม่ work ก็ทาน้ำมันหมูเลย !!!

• Email
« Reply #88 on: ธันวาคม 26, 2010, 08:26:40 pm »
คบกันมาตั้ง 2 ปี...สุดท้ายเขามาบอกเราว่า...เราจบกันแค่นี้เถอะ  เราเข้าตูดนายไม่ได้

แนะนำให้ใช้ วาสสาลีนคับ

ถ้ายังไม่ work ก็ทาน้ำมันหมูเลย !!!

ฮ่าๆ โครตเท่อ่ะ

GiGii3

อ๊ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

แค่อยากระบาย